ปัดน้ำฝน

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 29 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    อยากถามครับว่า

ถ้า 405 จะทำที่ปัดน้ำฝนด้านหลัง ต้องซื้อต้องเจาะอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    หง่า...ของ 405 มะทราบนะครับ..แต่น่าจะเหมือนของ 505 อ่ะคับ. แต่ต้องถามก่อนนะครับว่า เอาใช้งานหรือว่า เอาเทห์
    เพราะถ้าเอาใช้งาน ที่เคยทราบ..มานต้องเปลี่ยนกระจกทั้งบานอ่ะคับ..เพราะกระจกที่เราใช้อยู่มันเป็นกระจกนิรภัย เจาะปุ๋ป
    เม็ดข้าวโพดขึ้น..คร่าวนี้..ยาวครับ...จริง ๆ น๊ะ..เคยถามเค้ามา..อิอิ

3. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ขอแยกหัวข้อครับ..เดี๋ยวมะมีคนตอบ...ที่ปัดน้ำฝนหน้าของ 405 ใครใช้คงเคยเห็น..มานจะมีก้านคล้าย ๆ ที่ดักลม..
    ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ..ของผมโดนจิ๊กไปอ่ะคับ..เลยอยากทราบหาซื้อได้ที่ไหนราคาแพงไหม..ตอบ ๆ มาหน่อย..นะคับ

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    แล้วถ้าใส่ชุดมอเตอร์ที่ฝาหลังแทนได้ไหมครับ

เพราะว่า ตอนนี้ฝาหลังผมก็เคยเจาะทำเสา ว. สื่อสารอยู่ครับ

แต่ตอนนี้เอาออกไปเรียบร้อยแล้ว

5. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

ถ้าจะเจาะฝาท้ายนะ มันเป็นเรื่องของการแปลงครับ ถ้าจะทำจริงๆ ทำได้หมดแหล่ะครับ
    แต่ระวังเรื่องน้ำเข้าฝาท้ายด้วยนะครับ

6. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    หง่า....

7. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    อยากทำบ้างจังงับ

8. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

ผมได้มาจาก อู่คุณย้ง แถวแคลายคับ มาใส่น้องโย 405 GR คันที่บ้านคับ

ได้มานานแระ... จำราคาไม่ได้ :p

มัน spoiller ที่ก้านปัด เปนOEMของ 405 SRI

Ps. แต่ตัวยึดกับตัวก้านปัด กับ ที่ใส่ท่อฉีดกะจก จะเริ่มแตกตามกาลเวลา :cry:

9. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    แต่ผมว่าก็ดีนะครับ..เพราะข้างที่มานไม่หาย...มันหัก เลยใช้เข็มขัดรัดสายรัดไป..แต่ไอ้ข้างที่สมบูรณ์ มานดันโดนแฮบไป..เซ็งครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้