>>หนุ่มคาสโนว่า...เค้าว่ากันว่า.....<<

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย Kammy ka~, 28 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    สำหรับสาวๆ ไม่ว่าคุณจะมีหน้าตาเป็นอาวุธ หรือ หน้าตาน่าคบ ทุกคนคงหนีไม่พ้นเรื่องคารมคมคายของเหล่าหนุ่มคาสโนว่าทั้งแท้และเทียม ที่คอยมาขายขนมจีบ ดังนั้นวันนี้เราจะมาเปิดเผยความจริงบางประโยคเด็ดๆ ของคาสโนว่าที่นิยมใช้ ซึ่งคุณรู้แล้วอาจต้องอึ้ง....ง

1. "ชีวิตนี้ผมจะไม่ขอรักใครอีกนอกจากคุณ" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 90 คน)
    เน่าโค_ต..ใครได้ยินคำนี้อย่าหลงดีใจ เพราะเค้าสามารถรักคนใหม่ได้ เมื่อเลิกกันไปแล้ว

2. "เธอจะเป็นผู้หญิงคนเดียวที่ผมรักมากที่สุด" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 85 คน)
    ซึ้งสาด...แม้จะแทงกั๊กประมาณว่า ถึงจะมีกิ๊กใหม่ในอนาคต เค้าก้อไม่สามารถรักใครได้เท่าที่รักเธอ ฟังดูก็อาจจะเป็นไปได้ แต่เฉพาะ 5 นาทีตอนพูดเท่านั้น

3. "เราจะอดทนเป็นแฟนกันจนแต่งงานในอนาคต" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 95 คน)
    พูดเอาใจซะขนาดนี้ ต้องปรบมือให้หน่อย.. แต่เค้าอาจพูดด้วยความรู้สึกแบบที่ยังไม่ได้ผ่านสารพัดร้อยล้านเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในวันข้างหน้า ซึ่งอาจทำให้เค้าเปลี่ยนใจแต่งงานกับคนอื่นเมื่อไหร่ก็ได้

4. "ผมไม่เคยยอมใครขนาดนี้มาก่อน" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 83 คน)
    เท่มากถึงมากที่สุด ประหนึ่งว่าคุณเป็นคนพิเศษที่ผมยอมคนเดียว แต่ถ้าเค้าเป็นคนที่นิสัยยอมคน เค้าก็จะยอมกับผู้หญิงทุกคนนั่นแหล่ะ

5. "สิ่งที่ผมทำลงไป ผมพยายามทำดีที่สุดแล้ว" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 78 คน)
    ลองสังเกตุง่ายๆ ถ้าเกิดเค้าได้พยายามอย่างถึงที่สุดแล้ว ต่อให้ผูหญิงคนนั้นหูหนวกหรือตาบอดยังไงก็ต้องรู้สึกได้ ถูกไหม...

6. "ก็ผมเป็นของผมหยั่งงี้มานานแล้ว" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 79 คน)
    โอ้พระเจ้าช่วย..เค้าอาจจะเป็นแบบนี้เฉพาะกับคุณเท่านั้น แต่พูดเพื่อให้คุณยอมรับนิสัยห่วยแตกของเค้า โดยอ้างความเป็นตัวของตัวเอง

7. "ให้อภัยผมเถอะ ผมจะไม่ได้ทำอีกแล้ว" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 65 คน)
    555 เป็นธรรมดาที่คนเราจะต้องพูด เพื่อป้องกันชะตาขาด และคุณเชื่อเหรอว่าเค้าจะไม่พูดคำนี้อีก

8. "ไม่รักผมไม่เป็นไร ขอแค่ให้ผมได้รักคุณก็พอ" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 83 คน)
    พระเอกมิวสิกมาเองเลย..แค่คุณแสดงให้เห็นว่ายังไงคุณก็ไม่มีวันรักเค้าได้จริงๆ ขี้คร้านจะรีบเด้งตัวเอง จากไปภายในไม่กี่วัน พร้อมด้วยคำนินทาคุณอีกก้อนใหญ่

9. "คิดถึงจนทนไม่ไหวแล้ว ออกมาเจอกันหน่อยนะ" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 88 คน)
    ก็เป็นไปได้ แต่ไม่ได้รุนแรงถึงกับจะลงแดงตายเหมือนคุณเป็นยาเสพย์ติดของเค้าขนาดน้าน..น

10. "ทำไม ผมเลวจนเธอไม่ไว้ใจได้เลยเหรอ" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 71 คน)
    เรียกคะแนนความสงสาร เมื่อคุณไม่พอใจต่อการกระทำของเค้าในทุกกรณี เค้าจะต้องรีบปกป้องตัวเอง เพื่อแตะเบรคความคิดและอารมณ์อันอ่อนไหวของคุณ

11. "ขอนอนกอดเฉยๆก็พอ" (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 89 คน)
    สุภาษิตว่าไว้ “ผู้ชายไม่ใช่พระอิฐพระปูน” ยอด 89 คนนั้น หมายถึง การกอดในครั้งแรกที่ใกล้ชิดตัวกันมาก แต่จะพุ่งพรวดถึง 95 คนทันที ในการกอดครั้งต่อไป 555

12. “ผมรักนะเลยอยากให้เธอเป็นของผม”
    (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 95 คน)
    อย่าเชื่อเด็ดขาด พระเจ้าช่วยกล้วยทอด เขาจะพูดอะไรก็ได้ถ้าอยากจะมีอะไรกับคุณ ถ้ารักจริงละก็ ทำไมต้องขอด้วยล่ะ

13. “เธอคนนั้นเป็นแค่เพื่อนจริงๆ” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 65 คน)
    ก่อนอื่นต้องยอมรับก่อนว่า ผู้ชายอ่อนไหวง่ายกว่าผู้หญิง ไม่ชอบมีเพื่อนที่เป็นผู้หญิงสวย ดังนั้นไม่มีทางซะหรอกที่เมื่อมีผู้หญิง(สวย)มากิ๊ก แล้วเขาจะพูดว่า“ผมมีแฟนแล้วครับ เป็นแค่เพื่อนกันเถอะ” คุณเชื่อไหมล่ะ

14. ”ผู้หญิงคนนั้นเค้ามาชอบผมเอง” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 51 คน)
    โทษหนักกลับกลายเป็นเบาได้ ถ้าคุณฟังที่เขาพูด แล้วยิ่งน่าภูมิใจที่พ่อตัวดีมีเสน่ห์เหลือร้าย แต่ช้าก่อนเพราะเพลงของปานนำมาใช้ได้กับคำโกหกคำนี้เสมอ “ตบมือข้างเดียว ไม่ดัง”

15. “เพื่อนมันลากผมไป ผมอยากไปกับมันซะที่ไหนเล่า” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 95 คน)
    โยน_ี้ให้เพื่อนซะงั้น ถ้าไม่อยากไปจริงๆ เอาช้างมาลากก็ไม่ไป ดังนั้นถ้าเค้าไม่ถูกเพื่อนเอาปืนจ่อหัว อย่าไปเชื่อว่า เค้าไม่อยากไปเฮกับเพื่อน

16. “อยากเจอจะตายไป แต่ผมไม่ว่างจริงๆ” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 85 คน)
    คำว่าไม่มีเวลาว่าง ก็คือ ไม่อยากไปเจอคุณนั่นเอง และบางทีที่มันไม่ว่างอาจเพราะว่าไปเฮฮากับเพื่อนๆ หรือทำกิจกรรมอื่นที่เร้าใจกว่านั้นเอง

17. “ไม่มีทางที่ผมจะเห็นเพื่อนสำคัญมากกว่าเธอ” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 51 คน)
    แมนมากขอบอก ซึ่งเป็นที่รู้ๆกันดีอยู่ว่าคำพูดผู้ชายจะกลายเป็นอีกแบบเมื่อพูดกับเพื่อนๆ แต่ยังคงความแมนเอาไว้อยู่ เช่น “เฮ้ย กรูน่ะไม่เคยเห็นหญิงสำคัญกว่าเพื่อนอยู่แล้ว”

18. “มีอะไรเราต้องไม่ปิดบังกันทุกเรื่อง” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 64 คน)
    แม้จะรักกันปานหายใจปอดเดียวกัน แต่เชื่อเหอะว่าทุกคนย่อมมีความลับของตัวเองบ้าง และผู้ชายไม่มี วันคายความลับของตัวเองออกมาอย่างแน่นอน

19. “ถ้าวันไหนต้องเลิกกัน ผมยังจะห่วงเธอเหมือนเดิม” (ชาย100คน โกหกเรื่องนี้ถึง 95 คน)
    ซึ้งมาก...ซึ้งเหลือหลาย.. ซึ้งเกินบรรยาย..มันไม่มีทางจะเป็นไปได้อยู่แล้ว อย่างน้อยที่สุดก็ไม่มีทางที่จะห่วงใยกันได้เท่าเดิม ถูกไหม

จิง มะจิง ก้อว่ากานไป อิอิ:D ปล. ขออนุญาตเอารุปแฟนมาลงนะคะ เอิ้กๆๆ :D:D

2. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0
    อ่านแล้วก็จริงนะครับ

แต่คิดว่า อัตราส่วนเปอร์เซ็นต์ ของผู้ชายที่กระทำในแต่ละข้อ มันเยอะเกินไป :)

3. Thew115PowerHaus

Thew115PowerHaus Member VIP

755
    2
    18
    ผมคนดีคับ แค่ เป็นหนึ่ง ในคน ส่วนมากของ 100 คน :D:D:D:D

4. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    รู้ได้ไงอ่ะ

5. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    โหหหหหหห....อ่านแล้วโดนแต่ยังม่ายเคยเจออ่ะค่ะ...อิอิ...โดนไปคนเดียว

6. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    ถูกต้องนะคร้าบบบบ

7. PANG..zZ

PANG..zZ New Member Lady Member

170
    5
    0
    "ให้อภัยผมเถอะ ผมจะไม่ได้ทำอีกแล้ว" 555+ พูดเพื่อปกป้องชะตาขาด
    "คิดถึงจนทนไม่ไหวแล้ว ออกมาเจอกันหน่อยนะ" ก็เป็นไปได้ แต่ไม่ไดุนแรงถึงกับจะลงแดงตายเหมือนคุณเป็นยาเสพย์ติดของเค้าขนาดน้าน..น
    ถ้าวันไหนต้องเลิกกัน ผมยังจะห่วงเธอเหมือนเดิม อย่างน้อยไม่มีวันห่วงใยกันได้เท่าเดิม มันก็ถูกอ่ะค่ะ

8. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    เอ๊ะ ยังไงเนี่ยยยยย หรือว่า ตรงหมดเลยคะ

9. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ตาเก่ง งานเข้าตลอดนะช่วงนี้

10. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เชื่อคำผู้ชายอะ หัวใจสลายอย่างเดียวเลย

11. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    แต่ละอย่าง .. ดีดีทั้งน้าน อิอิ

12. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    คาสโนว่า..ต้องคู่กับคาสโนวี่..55++

13. numkang

numkang New Member Member

124
    2
    0
    คำพูดดีๆ มักทำให้ผู้หญิง ตายใจ

14. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    ผู้ชายชอบทำให้ผู้หญิงตายใจเพราะคำพูดนี่แหละเนอะ...

15. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    ช่ายๆๆๆแต่ถ้าแบบม่ายพูดไรเรยก้อน่ากัวนะ

16. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    แล้วผู้ชายคิดเหรอ ว่าผู้หญิงโกหกไม่เป็น

ที่นิ่งๆเนียนๆอ่ะ นึกเหรอว่าจะจับได้ 5555++

17. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    .
    .
    .
    ถูกๆ....เอาใจช่วยนะจ๊อบ...อิอิ

18. NeoVIP

380
    2
    0
    ก็ไม่ใช่ว่าผู้ชายอย่างเดียวนิคับ

เชื่อคำผู้หญิง หัวใจสลายก็มีเยอะ :p

เคยเจอมาครั้งนึงที่เรียกว่า ฝังใจมากๆ ผู้หญิงคนนี้ รู้จักมาเป็นปี นิสยเรียบร้อยสุภาพมากๆ ปกติชอบอ้างว่าไม่ว่าง เพราะต้องเรียนหนัก แม่ก็ไม่ค่อยสบาย เลยไม่ค่อยมีเวลา เราก็เชื่อใจ จนวันนึง ขอยืมเงินไปไถ่ทองจากโรงจำนำให้แม่ เพื่อเป็นของขวัญให้แม่ เราก็เห็นว่าเขาเป็นคนดี ฟังแล้วน้ำตาจะไหล

พอให้เงินไป 2 วันถัดมาโทรไปไม่ได้ เบอร์ถูกปิด เขาเองก็เงียบหาย รอเกือบเดือน ก็ไม่ติดต่อมาอีกเลย จนวันนึง ตอนเราอยู่บนรถ เห็นเดินอยู่กับคนอื่น มีกระเป๋าถือใบใหม่กับกระโปรงชุดใหม่ ............
    เราเลยโทรไปที่บ้านเขา เพราะเขาคงจำไม่ได้ว่าให้เบอร์ที่บ้านไว้ แล้วก็คุยกับแม่เขาถาม ว่าแม่ไม่สบายเหรอเปล่า ที่บ้านเดือดร้อนเรื่องเงินเหรอครับ เห็นเขาเคยเล่าว่าเอาทองไปจำนำ แม่เขาก็งงๆ เพราะเขาก็สบายดี บ้านก็ไม่ได้ขัดสนเรื่องเงิน เพราะกำลังจำให้น้องสาวไปเรียนนอก(กำ...)
    สุดท้าย แม่เขาก็ถามว่ามีอะไรเรอ เลยบอกแม่เขาว่า เราคงจำผิด จำเรื่องสลับกับเพื่อนอีกคนนึง ไม่มีอะไร แล้วก็ไม่ได้บอกอะไรแม่เขา กลัวแม่เขาเสียใจ ถือว่า ซื้อใจแล้วกัน กับผู้หยิงสุภาพๆ เรียบร้อยๆ แต่ใจ......

แก้ไขล่าสุด: 1 ตุลาคม 2007
  19. numkang

numkang New Member Member

124
    2
    0
    ข้างนอกก็แค่เปลือก คบใครก็ต้องคบนานๆ ที่ชอบอ้างว่างานยุ่ง เรียนยุ่งเนี๊ยะก็น่ากลัวเหมือนกัน (อ้างว่ายุ่งเฉพาะเรา) แต่กับคนอื่นว่างตลอด เคยเจอเหมือนกัน เซ็งสุดๆ

20. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    แบบนี้เรียกว่า ตอแหล ค่ะ :D

21. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เข้ามาดูคับ

22. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    อ้างงานยุ่ง ไอ้เราก็ดี๊ดี เข้าอกเข้าใจ ไม่เคยทำตัวเป็นปัญหาให้เค้าต้องมารำคาญ งานก็เยอะ

แฟนก็ยังมางี่เง่าอีก ไม่มี๊ๆ มีแต่ "พักผ่อนบ้างนะ อย่าเครียดนะ" ที่ไหนได้ พ่อเจ้าประคูณปแรดอยู่กะใครไม่รู้ ต้องตบ!!

23. NeoVIP

380
    2
    0
    :) คบนานตลอดแหละคับ แฟนคนแรกในชีวิต ยังคบ 7 ปี สุดท้าย เขาไปชอบเด็ก ปี1 ที่เป็นเดือนคณะ เราไม่รู้เรื่องเลย ก็สงสัยว่า หลังๆ บอกว่าไม่ค่อยว่าง ทำกิจกรรม(ไม่รุ้กิจกรรมส่วนตัวกะน้องเขาเปล่า) สุดท้าย มีสายรายงานว่าเดินควง กะรุ่นน้อง คบกันมาหลายเดือนแล้ว เหอๆๆๆ

ก็นะคับ เราเห็นว่าเรียบร้อยๆ พูดสุภาพๆ แล้วก้อ สุขภาพไม่ค่อยแข็งแรง ขาวๆ หมาวยๆ บางๆ น่าเห็นใจสุดๆ โดนแบบเนียนๆ :)

ดีมากไปมั้งคับ เลยเห็นเราเป็นของตาย บางทีทำตัวเข้าใจมากไป ก็โดนพวก CASNOVA CASNOVY หลอกเอาง่ายๆ :)

ว่าแต่....ตบจูบๆ ป่าวเนี่ย :p

แก้ไขล่าสุด: 2 ตุลาคม 2007
  24. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    จะจดจำไว้สอนตัวเองคับ เศร้าแทนจังเวรกรรม

25. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ไม่ป็นไรไห้ผมได้รักคุณก็พอ :eek:
    ใช่คำนี้ปะจ๊ะบี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้