//จะทำประกันภัยบริษัทไหนเลือกให้ดีนะ... //

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 24 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    สำหรับผู้ที่จะถอยป้ายแดงทั้งหลาย รวมทั้งที่ถอยแล้วมาป้ายไม่แดงแล้ว

TISCO รายชื่อ Black List บริษัทประกัน ( รถยนต์ ) ข้อมูลจากบริษัท ทิสโก้ รู้ไว้ก็ดีนะ
    จากนสพ.ผู้จัดการ บ.ประกันดังกล่าวคือ

> >> อันดับที่ 1. ลิเบอร์ตี้ประกันภัย มี ดร.พาชื่น รอดโพธิ์ทอง และพ.ต.ท.พงษ์ชัย วราชิต ถือหุ้นใหญ่
    > >> อันดับที่ 2. มิตรแท้ประกันภัย ( ไทยประสิทธิ์เดิม )
    > >> อันดับที่ 3. บ.สัมพันธ์ประกันภัย นายศรีศักดิ์ ณ นคร ถือหุ้นใหญ่
    บ.ทั้ง 3 ข้างต้น อู่ต่าง ๆ ส่ายหน้าหนี ไม่รับรถเข้าซ่อมเพราะเบี้ยวค่าซ่อมหลายร้อยล้านบาท
    โดยลิเบอร์ตี้เป็นสุดยอดแห่งการเบี้ยวยังมีบ.ประกันภัยที่อยู่ในข่าย จะโดนอู่ต่าง ๆ ขึ้นบัญชีดำอีกคือ
    > >> อันดับที่ 4. บ.อาคเนย์ประกันภัย เพราะถึงแม้จะไม่ชักดาบแต่จะใช้ วิธี ' HairCut ' คือจะต่อรองกับอู่ว่าจะจ่ายให้น้อยกว่าค่าซ่อมที่ค้างไว้ซึ่ง
    อู่ต่างๆ หลายแห่งก็ต้องยอม เพราะไม่อยากยุ่งยากเรื่องฟ้องร้องยังมีอีกประเภท คือ จ่ายค่าซ่อมช้ามาก บางที่เป็นปีถึงจะชำระให้ ได้แก่
    > >> อันดับที่ 5. พัชรประกันภัย
    และอันดับที่ 6. เอราวัณประกันภัย
    > >> อันดับที่ 7. พาณิชยการประกันภัย บริษัทนี้ผมเพิ่งโดนสดๆร้อน รถชนมา 4 เดือน
    แล้วยังไม่ได้เริ่มแตะเลยเนื่องจากว่าไม่มีเงินจ่ายให้อู่ซ่อม พูดง่ายๆว่าจะ
    เจ๊งแล้วข้อมูลข้างบนนี้คงมีประโยชน์กับท่านที่กำลังมองหา
    > > บ.ประกันจะได้ไม่ต้อง เสียใจภายหลัง เพราะจ่ายเบี้ยประกันแล้ว ใคร ๆก็อยากได้รับบริการที่ดี
    ไม่มีตุกติก ช่วย ๆ กันกระจายข่าวให้ทราบทั่ว ๆ

2. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ถ้าจะทำ เปาแนะนำ กรุงเทพประกันภัยเลยครับ จากประสบการณ์ตรง โคตรๆประทับใจเลยครับ เพราะเมื่อหลายปีก่อนรถอีกคันเคยโดนชนหนัก(เปาขับเอง) หลังจากโดนชน คนเในรถเปา เจ็บสาหัส 2 และตาย 1 คน เปาเจ็บนิดหน่อย และค่าซ่อมรถซ่อม 2 แสนกว่าแต่ซ่อมเดือนเดียวเสร็จ แถมต้องขึ้นศาล ต้องมีการประกันตัวเปาอีก มีทนายมาช่วยสู้คดี แต่ทั้งหมดนี้ ประกันกรุงเทพจ่ายให้ทุกบาท จนจบคดี ใช้เวลา 2 ปีกว่า ปัจจุบันเปาโดนรอลงอาญาอยู่ 2 ปี ตอนนี้เลยติดนิสัยขับรถเรียบร้อย :D (งานนี้ประกันกรุงเทพจ่ายค่าซ่อมรถ ชดเชยคนเจ็บคนตาย ค่าโรงบาล จ่ายไปทั้งหมด รวมๆ 5 แสนได้) แต่ในทางกลับกัน คู่กรณีเป็นบริษัทวิริยะ มันยื้อสุดชีวิต ไม่ยอมจ่ายค่าเสียหายซักบาท แถมจะสู้คดี ทั้งๆที่ตำรวจจัดสินว่าเป็นประมาทร่วม (เพราะชนกลางแยก ตอนเที่ยงคืน คู่กรณีขับมาร้อยกว่า ฝ่าไฟแเดงมา ชนกลางกระบะรถพอดีเลย แต่เปาไม่มีพยานว่ามันฝ่าไฟแดง เลยเสียเปรียบ ตำรวจเลยติดสินเป็นประมาทร่วม) แต่สุดท้ายประกันต้องยอมจ่ายในชั้นศาลเพราะเจ้าของรถไม่สู้คดี

จบคับ :):)

3. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ไม่ รู้ เรื่อง พวกนี้ เลย คับ

4. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    ขอบคุณครับ ตูหลาบแล้วสัมพันธ์ประกันภัย แม่งตูทำได้ 2 เดือนบอกตูว่าเจ้ง เซ็งโครต (ขอโทดที่ใช้คำม้ายสุภาพโมโหจิงๆๆๆๆครับพี่น้อง) 15000 บาทหายไปกับตา ฮือ ๆๆๆ

5. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    โชคดี ไม่มี เทเวศ ประกันภัย อิอิ.........

ส่วนเรื่อง สู้คดี การประกันตัว มันจะมีระบุ อยู่ในตาราง กรมธรรม์ อยู่แล้ว คับ......
    เป็นเอกสาร แนบท้าย มีอยู่ ทุกบริษัท แต่จะไม่เท่ากัน แต่ถ้าไม่มี ลูกค้าสามารถ
    ซื้อเพิ่มได้คับ....

6. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    ตัวแทนประกันมาเอง อิอิ ใช่ป่ะค่ะพี่ปู

7. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ ครับ

8. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ลืมไปเลย ว่าเรามี กูรู เรื่องประกันหลายท่าน

อิ.................................อิ

9. mail_poo

3,298
    14
    0
    ไม่ใช่ ตัวแทน จร้า........น้องมล.........แค่ GB บริษัท :D:D

10. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    55555555555555+

11. The TUM

1,261
    8
    0
    ดูกานดีๆๆๆนะพี่น้อง อย่าเอาตางค์ไปหั้ยมันพลานกานเลยครับ

12. paisarn srikaset

paisarn srikaset New Member Member

67
    0
    0
    ได้ความรู้ขึ้นเยอะเยะเลย 555555555555

13. mail_poo

3,298
    14
    0
    ต้องดู กันดี ๆ ลองถามคนใกล้ตัว ที่มีประสบการณ์คับ....

14. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    ประสบการณ์เกี่ยวกับอะไรค่ะพี่ปู 55+

15. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ถ้าประสบกาม ถามคุณหนุ่มได้ครับ...........

อิ.......................................อิ

16. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ซวยเลยของผมลิเบอร์ตี้

17. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ของพี่ สินมั่นคง ว่าจะเปลี่ยนอยู่ ม่ายรู้จะเปลี่ยนเป็นอะไรดี ท่านปูให้คำแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ทุนประกันอยู่ 180,000 บาท ( ค่าประกัน 17,000 บาท / ปี ) เองอ่ะ ค่าของแต่ง ที่แต่งไปก็เกิน มูลค่ารถแล้วอ่ะ...............อิ.............อิ

18. mail_poo

3,298
    14
    0
    รถท่านพี่เป้ กี่ปีแล้วคับ.........ถ้าเกิน 10 ปีอย่าย้าย บริษัทเลยคับ.......เพราะประกันส่วนใหญ่ ประเภท 1 จะรับไม่เกิน10 ปี นอกเสียจาก 10 ปีต่อเนื่องจากที่เก่า ถ้าย้ายเด๋วจะเสียสิทธิ์อ่ะคับ แต่ของท่าน เคลมแล้ว ค่าเบี้ย สูงแน่นอน........ต้องทำใจคับ กับที่เก่า ...... แต่ บริษัทนอกเหนือ จากที่ท่านโพส มาก้อทำได้อ่ะคับ

19. The TUM

1,261
    8
    0
    ท่านปูผู้รอบรู้ อิอิ

20. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    พี่เป้รองคุยกะตัวแทนปะกันสิครับว่าเค้ามีที่ใหม่เสนอเราหรือป่าว

เพราะพวกตัวแทนประกันเค้าไม่ขายบริษัทเดียวอยู่แล้วครับพี่

21. mail_poo

3,298
    14
    0
    อย่าทำผ่านตัวแทน เรย.....ส่วนลดจะได้น้อย หรืออาจจะไม่ได้ และเงื่อนไขความคุ้มครอง จะสู้กับทำโดยตรงกับบริษัท ไม่ได้ เพราะว่าส่วนลดที่เรา ควรจะได้ จะเป็นค่าคอมฯ สำหรับตัวแทน หรือนายหน้า นะคับ........เพราะฉนั้น หาข้อมูล บริษัท แล้วไปทำเองที่ บริษัทดีกว่าคับ

22. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    17,000 บาท เป็นของปีที่แล้วนะ

ปีนี้เคลมสีรอบคัน ม่ายรู้มันจะเพิ่มมาอีกเท่าไหร่................* - *

23. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ของปามเนี่ยปิดเทอมนี้อะครับพี่ เคลมสีรอบคัน

24. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    สีอะไร น้อง สีเดิมป่ะ............................!!

เคลมทั้งที เอาสีแปลกๆ.................ไปเลย..................อิ.......อิ

25. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ได้ทีพี่เป้หาพวกเลยนะคับ อิอิ

26. mail_poo

3,298
    14
    0
    อิอิ..........จะมีแท็กซี่ เพิ่ม อีกคันแล้ว

27. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    สีม่วง อัญชันเลยน้อง บอกให้มุกเพิ่มแยอะๆๆๆๆ

รับรอง ออกมาแจ่ม...!!

28. mail_poo

3,298
    14
    0
    55555.........ประธาน สหกรณ์ แท็กซี่ มาเอง

29. kluijung

kluijung New Member Member

45
    0
    0
    ซวยแล้ว เราใช่อาคเนย์อยู่

30. ฟ้าสะอื้น

ฟ้าสะอื้น New Member Member

6
    0
    0
    RN-20

ไม่ประมาทดีที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้