ผ่านไป 1 ปี 7 เดือน 3K งอแง ไฟหมด ลองชาร์จเอง เครื่องชาร์จตัด ไม่ยอมชาร์จให้ = ช๊อตใน...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Vertex Sahawongwattana, 20 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ผ่านไป 1 ปี 7 เดือน 3K งอแง ไฟหมด ลองชาร์จเอง เครื่องชาร์จตัด ไม่ยอมชาร์จให้ = ช๊อตใน cell แบตเรียบร้อย ได้เสียเงินเลย เม็ดนุ่นเอ๋ย..... แบตแห้งละกันรอบนี้

1. 3k อยู่ได้ปีกว่าเหมือนกันครับ เปลี่ยนเป็นแบตแห้งพานาเหมือนกันอีกครับ ตอนนั้น 1,800 ครับ รวมเเทิร์น

2. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    เหมือนกันเลย3k ไม่ถึง2ปีงอแงเดียวหมดเดียวชาต เปลี่ยนเปนGSสะลองดูผลต่อไหนดีกว่ากัน

3. ลองเช็คสุขภาพไดชาร์จดูบ้างนะ

4. ว่าเม็ดไดโอดเรียงไฟมันดีครบหกตัวป่าวบางทีอาจจะชาร์จไฟไม่เต็มหม้อบ่อยๆ หรือไฟรั่วน้อยๆตลอดเวลาครับ แบตอย่างน้อยเกินสองปีทั้งนั้น

5. มันชาร์จไมม่เกิน 14.2 volts น่ะพี่ ตอนซัดรอบสูงๆ ก็ประมาณนี้ ต่อหลอดไฟแล้ว ไม่มีรั่วครับ ไฟดับสนิท แบตพัง มันช๊อตในตัวแบตอ่ะครับน้าแอ๊บ พี่ถูกกว่าของผมอีก ของผม1900 แหงะ....

6. ก่อนหน้า 3K เป็น GS 75 Ah ลูกใหญ่ อยู่ได้ 2 ปี นิดๆ เดี๋ยวดูแบตแห้งลูกนี้ว่าจะอยู่ได้นานไหม อิอิ

แบตแห้งถ้าอยากให้อยู่นาน หาแผ่นพลาสติกมาบังความร้อนให้มันครับ น่าจะได้ 2-2.5 ปี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้