แต่งห้องเครื่องแบบพอเพียงครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย gri, 5 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0

เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ ไม่รวยเช่นผมครับ

ราคาไม่ถึง 500 บาท รถก็สวยได้แล้วครับ

เหตุที่เอาสติ๊กเกอร์ เพราะ

1.มันราคาถูก

2.ไม่เสียเนื้ออะไหล่ที่จะเอามาติด

3.ไม่พอใจสีเดิม ก็ลอกเปลี่ยนสีใหม่ได้

2. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    สวยเอาเรื่องเหมือนกันนะเนี่ย

3. chiwawa

chiwawa New Member Member

25
    0
    0
    very nice......งามแต้เน้อท่านคับ

4. gri

1,163
    26
    0
    ค่าแต่งทั้งหมดก็

1.สติ๊กเกอร์สีส้มสะท้อนแสง เมตรละ 300 กว่าบาท ใช้ไม่พอ 1 เมตร

2.สติ๊กเกอร์สีเงิน เมตรละ 100 มั้งครับ

3. ค่าน้ำเป๊ปซี่ให้ตัวเองอีก กระป๋องนึง

ลองคิดดูครับ ถ้าเอาไปพ่นสี

กว่าจะให้เป็นสีสะท้อนแสง พื้นที่นิดเดียวก็หลายพันบาทเข้าไปแล้ว

ไหนจะความร้อนในห้องเครื่องอีก ทำไม่ดี มีลอก

และเนื้อพลาสติคจะเสียไปเลย เพราะว่าต้องลงน้ำยาหลายตัว

ในการติดสติ๊กเกอร์ดังในรูป อาจจะยังไม่เนี๊ยบเท่าไหร่นะครับ

เพราะว่าผมเพิ่งจะหัดทำ ลืมเผื่อไว้เรื่องของการหดตัว

ในการติด สติ๊กเกอร์มันจะหดตัวแค่ครั้งเดียวครับ แล้วก็จะอยู่อย่างนั้นไปตลอด

5. โจ้SM4

โจ้SM4 New Member Member

118
    0
    0
    ไอเดียน่าสนับสนุนมากคับ

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สวยๆๆๆๆๆ

7. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  8. game 4G63

game 4G63 New Member Member

20
    0
    0
    สวยคับ ดูแล้วเนียนตาจัง

9. club_corsa

club_corsa New Member Member

127
    0
    0
    ไอเดีย บรรเจิดเลยครับ....

10. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    คิดดี ทำดี หนับหนุนคร๊าบบบบ

11. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    นึกว่าของนอก อย่างสวยเลยอะ

12. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    สวยนะนั่น.........

13. gri

1,163
    26
    0
    งานนี้ผมตัดสติ๊กเกอร์เองครั้งแรกในชีวิตครับ ผลงานเลยยังดูไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่

แต่จากผลการทดลองทำ พบว่า

1.ถ้าเราตัดรูเป็นกรอบสี่เหลี่ยม ตรงมุมของของสี่เหลี่ยม ถ้ามีอะไรไปโดน มันมักจะขาดครับ

2.ด้วยความที่อยากให้มันทนๆ จึงติดอ้อมไปด้านหลังนิดหน่อย แต่ปรากฎว่า อากาศมันเข้าง่ายครับ

วิธีแก้

1.เวลาเจาะรู หรือเข้ามุม ควรจะทำเป็นวงกลมหรือส่วนโค้งเท่านั้นนะครับ มันจะขาดยากอีกเยอะ

2.เราไม่ต้องไปหวังดีกับสติ๊กเกอร์มันมากครับ ตัดสติ๊กเกอร์แบบนี้ ไม่ต้องอ้อมไปด้านหลัง มันก็อยู่ของมันได้ครับอากาศไม่เข้าด้วย

----------------------------------------------

อีก 1 ผลงานครับ ด้วยความที่อยากจะไฮโซแบบรถสมัยใหม่

ตอนนี้กำลังจะแก้กรอบแอร์ครับ (ด้านข้างครับ)

มันโป่งขึ้นมา เพราะตอนติดสติ๊กเกอร์มือแรงไปหน่อย กดซะกรอบแอร์มันหักเลย

โปรเจคถัดไปก็พวกถาดรองมือถือ

ที่บังแดด แล้วก็ เพดานครับ

เห็นเขาเอาไปหุ้มหนัง ก็สวยดี

แต่แพงสำหรับผม เลยจะเอารูปโปสเตอร์ไปติดแทน

แต่ยังหารูปที่ถูกใจไม่ได้เลยยยยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 ธันวาคม 2007
  14. ดีครับให้ความรู้แก่ทุกคน

15. กอลลี่

กอลลี่ New Member Member

12
    0
    0
    แหล่ม

16. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    แปะตรงไหนอ่ะคับ (มองไม่ออก)
    อย่าบอกว่าฝาวาวล์นะครับ

สวยดีครับ

แต่ มันไม่ไหม้เหรอครับ

17. gri

1,163
    26
    0

แปะบนหม้อครอบกรองอากาศครับ (สีส้ม)

และท่อไอดี (สีเงิน)

สติ๊กเกอร์ ไม่ ไหม้ครับ

แต่ว่า ตอนติดเสร็จ ใช้งานรถจนเครื่องร้อนได้ที่

สติ๊กเกอร์มันจะหดนิดนึงครับ แล้วก็จะอยู่ของมันอย่างนั้นไปเรื่อยๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้