ขอรบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย attha, 21 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. attha

attha New Member Member

3
    0
    0
    สายถังน้ำมันกับกระโปรงหลังไม่ทำงานล้วครับ ผมใช้ R11 ครับ หาตามร้านอไหล่ยากมาก รบกวนท่านผู้รู้แหล่งด้วยครับ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    มันตัวไหนอะคับ ไม่เข้าใจ
    แต่เรื่องอะไหล่ R 11
    ที่บางนาก็มีเยอะเหมือนกันนะคับ

3. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    สงสัยจะเป็นสายที่ดึงเปิดกระโปรงหลัง กับ ฝาที่เติมน้ำมันใช่มั๊ยครับ คงจะขาดกลางครับ หรือไม่ก็ตัวสลักมันอาจจะหลุดจากที่ยึดน่ะครับ ลองตรวจดูก่อนครับ เเต่ถ้าขาดกลางจิงๆเปลี่ยนโลด หายากหน่อยนะ

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    สายเปิดฝาท้ายกะฝาถังน้ำมันงัย...ดึงเปิดหลัง,กดเปิดน้ำงัย....ลองเช็คดูที่คันโยกก่อนดีกว่าครับ..สปิงหลุดรึป่าว..เพราะมันใช้สวิทช์เดียวแต่สายมันจะมี2เส้นนะครับ..สวิทช์คันโยกน่าจะเสียมากกว่าครับ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ความรู้ๆๆๆ

6. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ถ้าสายมันขาดจริงๆๆ ผมเคยได้ยินเค้าว่าหาสายพวกเบรกรถจักรยานหรือมอเตอร์ไซค์มาเทียบก็น่าจะทำได้นะคับ

7. somdejR10

somdejR10 New Member Member

6
    0
    0
    ส่วนมากสายจะไม่ขาดครับมันจะมีลิ่มพลาสติกอยู่ที่ขายึดตรงตัวฝาปิดถังน้ำมัน มันจะแตกที่ตัวนี้ เอากาวแปะเดี๋ยวก็แตกอีกเบิก 0 เกือบ2000 รอairอีกต่างหากของผมไปได้มาจากบางไผ่อะไหล่แถวพระโขนงมาประมาณ1500บาทไทย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้