น้ำมันเกียร์ใช้ของยี่ห้อไหนได้บ้างคับ เบอร์อะไร แล้วสามารถเปิดเติมเพิ่ม...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Cartoon Gus Turk, 10 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cartoon Gus Turk

Cartoon Gus Turk Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร์ใช้ของยี่ห้อไหนได้บ้างคับ เบอร์อะไร แล้วสามารถเปิดเติมเพิ่ม ได้จากตำแหน่งไหนได้บ้างคับ

2. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    วาโวลีนคับ

3. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    เติมตรงเซ่วัดน้ำมันเกีย

4. Justalittle Oad

Justalittle Oad Guest

0
    0
    0
    MOPAR ATF+4 ร้านอุดม ออโต้ ลิตรละ420บาทครับ

5. Cartoon Gus Turk

Cartoon Gus Turk Guest

0
    0
    0
    เกียร์ธรรมดากับออโต้ใช้เหมืิอนกันได้ใช่ไหมคับ

6. Justalittle Oad

Justalittle Oad Guest

0
    0
    0
    ลืมบอก ATF+4 สำหรับเกียร์ออโต้ครับ

7. เติมตรงก้านวัดน้ำมันเกียร์นั่นแหละครับใช้กรวยต่อสายยางเล็กที่ลงรูนั้นได้แล้วเติมไปวัดไปเอาเลยครับ

8. Pitesh Eakune

Pitesh Eakune Guest

0
    0
    0
    ออโต้กับเกียร์ธรรมดาใช้ไม่เหมือนกันนะครับ ออโต้ฯใช้ ATF +3,ATF+4 ของ Mopar แบบที่ใช้กับจิ็ปเชอโรกี หรือของวาโวลีน หรือ CITCO ก็ได้ครับลองมาทุกยี่ห้อที่เอ่ยยังใช้ได้ แต่ตอนเปลี่ยนเกียร์ 2 ไป 3 CITCO จะกระตุกกว่าเล็กน้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้