รบกวน ครับ พอดีเพิ่งได้รถมาac88 อยากวางเครื่องใหม่ สนใจ H22 vs H23...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย อิดอิ๊ด ปิงลิง, 8 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวน ครับ พอดีเพิ่งได้รถมาac88 อยากวางเครื่องใหม่ สนใจ H22 vs H23 ใช้งานทั่วไปแอบแรงบ้าง แนะนำหน่อย ครับ

1. เดิมๆๆ ครับ

2. เครื่องเก่ามันไม่มีกำลังแล้ว

3. Vanz Pramulwong

Vanz Pramulwong Guest

0
    0
    0
    F20Bฝาฟ้า Triptonic ^^ครับ

4. ขอรายละเอียดด้วย ครับ

5. Watz Katsu

Watz Katsu Guest

0
    0
    0
    B20B คับ อิอิ

6. Vanz Pramulwong

0
    0
    0
    กำลังจะมาบอกเลย B20b ไม่เทค แต่แรงบิดเยอะ ค่าเครื่องค่าวางไม่แพง วางจบๆ ใช้งานยาวๆคับ ปล.ที่บอกฝาฟ้านี่ หาเครื่องยาก การวางยุ่งยากนิดหน่อยครับ และเปลืองกว่าb20b และราคาเครื่องแพงกว่าb20bเยอะครับ ติดต่อวาง b20bได้ที่ เกณฑ์ อู่สี บุญศิริ Gain Garage ได้เลยครับ

7. ต้องแปลงเยอะไหมครับ

8. เครื่องbแปลงไม่เย่อะเท่าไรคับ

9. Vanz Pramulwong

0
    0
    0
    b20bน่าจะไม่ต้องแปลนะครับ หรือก้อแค่แท่นเครื่องนิดหน่อน และยกวาวเลยนะครับ รอผู้รู้ที่สาวมาแล้วเกือบ10คันมาอธิบายครัช! Gain Garage Songkiat Mukdapitak

10. ไม่แน่นห้องเครื่องดีด้วยแล้วราคาก็ไม่แรงคับ

11. รอๆๆ ครับ

12. ขอเป็นเกียร์ at ครับ

13. ราคาที่ถามล่าสุด(เกือบปีแล้วเครื่อง30000+ค่าเดินสายและวางหมื่นนิดๆคับ

14. แต่เอาแบบนี้กว่าจะจบยาวเหมือนกันคับ...ชอบไหลตลอดคิดจะจบดันไม่จบ (^^!)

15. เครื่องตระกูล h ล่ะ ครับ

16. เครื่องผมวางประมาน5ปีแล้วราคาตอนนั้น35000ค่าเดินสายและค่าแปลง10000 อาจจะมีบวกเช่นพวกสายพานทามมิ่งควรเปลี่ยนเลยคับราคาทำใจอีกสักหมื่นเผื่อๆไว้คับ............รอท่านอื่นมาให้คำตอบบ้างเผื่อจะมีทางเลือกอีกหลายแบบคับ^^

17. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
  18. ขอบคุณครับ

19. Watz Katsu

Watz Katsu Guest

0
    0
    0
    วาง b20b อยากจี๊ดก็ ประกบฝา b16 b18 อิอิ

20. B20Bไม่แพงอย่างที่คิด ยกแพ25,000

21. ใช้งานเป็นไงบ้างครับ

22. ตอนนี้กำลังหาข้อมูลในการตัดสินใจ ครับ

23. ขอความอนุเคราะด้วยครับ

24. เครื่องเก่าญี่ปุ่นคับติดแพซีวิคตาโต

ผมวาง f22b ฝาขาว ขับสนุก งบตอนนั้น45000 5ปีที่แล้ว จบยากต้องยกคานตาเพชรใส่ช่วงล่างเดิมเอาไม่อยู่หนักเกิน โชคแตกเป็นว่าเล่น เปลี่ยนใส่tanabeจบ งบบาน แต่ขับสนุก มีเทคให้เปิดเล่น แก็สประมาน 1.8โลลิตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้