อยากถามเรื่องเฟืองท้าย 505 คับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tottoptor, 5 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tottoptor

tottoptor Guest

0
    0
    0
    คือตอนนี้ผมใช้ 505 รุ่น 4 เกียร์ แต่เปลี่ยนจากเครื่องเดิมเป็นเครื่อง 1J GE ฝาดำคับแต่ก็ยังคงใช้เฟืองท้ายเดิมรู้สึกว่าจะเป็น 3.584 อะคับ พอดีวันนี้ได้เฟืองท้ายของรุ่น 2.0 มารู้สึกว่าจะเป็น 3.9 อยากสอบถามว่าจะเปลี่ยนดีมั๊ยแล้วถ้าเปลี่ยนจะมีผลอย่างไรบ้างคับแล้วการเปลี่ยนจะยุ่งยากมากมั๊ยคับ

2. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    เปลี่ยนไม่ยากครับ ถ้ามีเครื่องมือพร้อม และมีความรู้เรื่องช่างอยู่บ้าง ผลจากการเปลี่ยนจะทำให้เร่งออกตัวได้ดีกว่าเดิม
    ต้นๆจัดขึ้น ปลายหมดเร็วขึ้นกว่าเดิมครับ แต่ขับในเมืองนะ มันส์กว่าเดิมเห็นๆครับ แต่ก็ยังไม่ดีเท่าไหร่เพราะเดิมเครื่องเจ
    อยู่ประมาณ 4.3 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้