เมื่อเย็นขับปกติเหยียบ80-100 มีเสียงกวนเล็กน้อย ขับมาสักประมาณ10ก.ม คราวนี้รถดับค่ะ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ทิวา วันเพ็ญ, 1 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อเย็นขับปกติเหยียบ80-100 มีเสียงกวนเล็กน้อย ขับมาสักประมาณ10ก.ม คราวนี้รถดับค่ะ พอสตาร์ทใหม่เสียงดังลั่นมาจากห้องเครื่อง โชคดีดับหน้าอู่ช่างบอกว่าชาร์ปละลาย ประเมินก่อนเปิด 17000 ราคานี้แพงไหมค่ะ รถหนูวางเครื่องอะไรก็ไม่รู้ฝาสีแดงคล้ายตระกูลB @อยุธยา ไงขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ก่อนให้ช่างเปิดเครื่องวันนี้

1. ตอบไม่ได้ครับมันต้อง รื้อมาดู 17000 เลยเหรอครับ. รอพี่น้องเรามาตอบ

2. ค่ะหนูจะรอน่ะค่ะ

3. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเครื่องแห้งหรอครับ

4. นำ้มันเครื่องไม่แห้ง หม้อนัำไม่ขาดค่ะ

5. Tee Rungsit

0
    0
    0
    ช่างที่อู่บอกสาเหตุเกิดจากไรครับ

6. ยังไม่เปิดฝา ฟังจากเสียงสตาร์ท เหวี่ยงๆเขกๆ ฝั่งสายพานช่างสันนิษฐานชาร์ปละลายเพราะสตาร์ทแล้วเครื่องไม่มีแรง

7. Tee Rungsit

0
    0
    0
    หวังว่าคงไม่เยอะนะ

8. หาช่างที่ไว้ใจได้ไปดูดีกว่าไหมครับ. ถ้าอู่ไม่รู่จัก. เดี๋ยวเจอฟัน. นะคับ.

9. คือหนูไม่มีช่างที่รู้จักอ่ะค่ะ

10. Thom Sri ขอบคุณค่ะ หนูก็หวังแบบนั้น

11. สภาพเครื่องเปนไงครับ. เก่ารึยัง

12. รึเพิ่งวาง มา.

13. รึเพิ่งวาง มา.

14. เก่าแล้วค่ะ ในเล่มลงB20A

15. งั้นหาตังสักหน่อยวางเครื่องใหม่ดีไหมครับ 55555

16. แล้วราคาเครื่อง+วางประมาณค่ะ

17. เอาพอวิ่ง สบายๆ. สามหน่อยๆ ครับ

18. ถ้าเอาจี๊ดๆ ก้อ 4-50000

19. อัดคลิปแล้วเอามาลงได้ใหมครับ 17000 มันแพงมากเลยนะ ฮอลเกือบเต็มระบบเลยแหนะ

20. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    แอบดู เรารถเก่า เครื่องเดิม

21. ใครยุแถวยุดยาครับ. หาช่างให้น้องเค้าที ว่าแต่ รุยุแถวไหน

22. Palin Omsin

0
    0
    0
    17000 โอเวอร์ฮอลเต็ม อยากบอกว่า ราคานี้ ถ้าทำออกมาดี ถูกมากครับ

23. ทำเองอะครับพี่ ปัีมน้ำใหม่ ท่อน้ำหลังเครื่อง แหวนลูกสูบ ประเกณชุดใหญ่ ค่ากลึง ม้ำมันล้างของ ค่าปาดฝาบดวาว์ล เจียบ่าวาว์ล ซีลต่างๆ ที่เหลือทำเอง ทำเรื่อยๆ ^ ^

24. เหลือหม้อนำ้ อิอิ

25. Palin Omsin

0
    0
    0
    ทำเอง หมดเท่าไรครับ แจงรายการ ยิบย่อยให้เพื่อนๆ ได้เป็นแนวทางด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้