* * * ด่วนถึงด่วนที่สุด ถึงสมาชิกทุกท่าน * * *

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 26 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ใครมีบัตรสมาชิก โรงพยาบาลธนบุรี ​

ช่วยแจ้งด้วยครับ เนื่องจากมันสามารถใช้เป็นส่วนลดในค่า ผ่าตัด และรักษาพยาบาลได้ ซึ่งตอนนี้ มารดา

ของสมาชิกเราท่านหนึ่ง จำเป็นต้องใช้มันมาก ( ต้องกลับเข้าไปผ่าตัดอีกครั้ง )

ขอรบกวนสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ใครที่จะมีญาติ พี่น้อง ที่มีบัตร นี้ขอรบกวนยืมหน่อยครับ

หรือจะมีวิธีใด ก็ช่วยแจ้งด้วยครับ

ปล. ช่วยกันหน่อยนะครับ พี่น้อง

ขอขอบคุณ พี่น้อง ทุกท่านล่วงหน้ามา ณ. ที่นี้ ด้วยครับ

2. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ใครมีช่วยกันหน่อยนะคับ

3. up++ คับ ใครมีช่วยหน่อย

4. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    ใครมียกมือขึ้นเร็วๆนะครับ

5. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    ช่วยๆๆๆกันครับ

6. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    -*-

7. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    มีบัตรลด 10% คับ โทรติดต่อพี่เป้ม่ะได้ โทรมาแล้วกัน 086-765-4040 (24 ช.ม.)คับ

8. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    เยี่ยมมากเรย โอ๊ค...........ใครมีอีก แจ้ง ด่วน คับ

9. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    มีแต่บัตรพนักงาน โรงบาล ราชวิถีได้ปะ แฟนผมเป็น เภสัชอยู่

10. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ขอบคุณมากครับ โอ้ต พอดีโอ้ต โทรมาคือเวลากำลังหลับ สบายเลยครับ

อิ.............อิ...........7 โมงกว่ากำลังเคลิ้มเลย ส่วนมากตื่น 9 โมง ครับ

งานเข้า 8.00 น. ตื่น 9.00 น. ถึงที่ทำงาน 11.30 น. อีก 3 เดือนโดนไล่ออก 555555555+

ปล. ขอขอบคุณสมาชิก ทุกท่านจากใจครับ ถึงเราม่ายได้เป็นพี่น้อง คลานตามกันมา แต่เวลาเจอปัญหา พี่ น้อง สมาชิกทุกท่านก็ยืนหยัด เป็นกำลังใจ ให้กันและกันเสมอ

11. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ขอบคุณ โอ๊ค มากครับ สรุปแล้วทางโรงพยาบาล แจ้งว่าใช้ ร่วมกับผู้อื่น ม่ายได้ครับ

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ...............

12. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ตอนนี้มารดา ของสมาชิกเรา

ต้องย้ายไปผ่าตัดที่โรงพยาบาล ศิริราช

แต่ติดปัญหาที่ ทางโรงพยาบาลแจ้งว่าม่ายมีเตียง จึงต้องมีการใช้เส้น ใช้สายกันนิดหน่อย

ท่านใดที่พอจะรู้จักเจ้าหน้าที่ของโรงพยาบาล หรือมีคำแนะนำ รบกวนหน่อยนะครับ โทรแจ้งที่ 087-673-3865 เปา

จักเป็นพระคุณ อย่างสูงครับ สุขอันใด จะเท่ากับ การที่เราเป็นผู้ให้.....................ขอบคุณครับ

13. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    ไม่รู้จะช่วยยังไงอ่ะค่ะ ช่วยเป็นกำลังใจให้หายไวๆแล้วกันนะค่ะ

14. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ใครรู้จักคนในโรงบาลช่วยกันหน่อยนะคับ

15. เท่าที่ผมเคยทำงานกับ ร.พ เอกชนมาก่อน การใช้เส้นในการขออภิสิทธิรักษา เป็นไปยากมาก เพราะเป็น ร.พ ใหญ่ประชาชนใช้บริการกันเยอะ ......... ผมขอเป็นกำลังใจ

16. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    ผมช่วยเปนกำลังใจให้แล้วกานนะครับ

เพราะผมไม่มีเส้นอะ มาม่าได้ป่าวครับ

17. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ขอบคุณทุกคนคับ ตอนนี้คงไม่ย้ายโรงบาลแล้ว คงจะรักษาต่อที่ธนบุรีเลย

ขอบคุณจิงๆคับ

18. mail_poo

3,298
    14
    0
    เป็นกำลังใจให้นะเปา.........ให้แม่หาย ไว ๆ นะ

ขอบคุณ ทั้ง ท่านพี่เป้ เจ้าโอ๊ค เจ้าโอ๊ต และทุก ๆ ท่าน หน้ารัก มาก ๆ...................

19. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ขอให้ท่านหายเร็วๆนะครับ

20. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ขอขอบคุณ สมาชิกทุกท่าน มากเลยครับ ขอขอบคุณ ในน้ำใจ ที่มีให่ต่อกัน

ขอเป็นกำลังใจ ให้เปา สู้ๆ นะครับ และขอให้แม่ปลอดภัย หายป่วยไวๆๆๆๆ นะครับ

และมีอะไร ที่ พี่ๆ น้องๆ ใน Pickup Freedom Club ช่วยก็บอกได้นะครับ ม่ายต้องเกรงใจ

อย่างงัยเราก็เหมือนครอบครัวเดียวกันแล้ว ครอบครัว Pickup Freedom Club

21. deknon

1,753
    66
    48
    ขอให้แม่ท่านเปาหายป่วยไวๆนะคับ

22. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    แม่หายไวๆๆๆความดีชนะทุกอย่าง

23. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

24. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    หายไวๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ

25. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    หายไวๆน๊ะครับ

26. mail_poo

3,298
    14
    0
    เข้มแข็ง มาก ๆ คับ เปา........แล้วแม่ เปา จะหายเอง..........จากความเข้มแข็ง และกำลังใจ ของเปา

27. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    สู้เค้านะครับพี่เปา เอาใจช่วยอีกแรงครับ

28. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    สำหรับเพื่อนๆที่คุณแม่อายุเกิน 50 ขึ้นไป ขอนะคับ พาแม่ไปตรวจสุขภาพกันนะครับ อย่าปล่อย อย่านิ่งนอนใจ จากที่ได้คุยกับคุณหมอ พบว่าประเทศไทย พบโรคมะเร็งเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ ในสตรีที่อายุตั้งแต่อายุ 50 ขึ้นไป

ขอบคุณทุกกำลังใจ และความหวังดีที่มีให้กันเสมอมา ณ ตอนนี้ผมขอ ปาติหารย์ ให้เกิดกับแม่ผมด้วย แค่นั้นก็พอครับ

29. mail_poo

3,298
    14
    0
    สู้ ต่อไป คับ..........

30. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ปาฎิหารย์ ในนี้อาจจะม่ายมีให้ .....

แต่กำลังใจ และความหวังดี มีให้ 100 เปอร์เซ็นต์ครับ ....................สู้ๆ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้