ช่วยหน่อยครับรถประกอบเกียร์ไปแล้วสตาร์ทเครื่องเหมือนไฟไม่เข้าเลยไม่ทราบว่ามีเซนเซอร์อะไ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Weerachai Yindeemak, 3 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยหน่อยครับรถประกอบเกียร์ไปแล้วสตาร์ทเครื่องเหมือนไฟไม่เข้าเลยไม่ทราบว่ามีเซนเซอร์อะไรในเกียร์ไหม

1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    เกียร์ auto เหรอครับ

2. ครับวใช่

3. WG Garage

WG Garage Guest

0
    0
    0
    ปลั๊กสวิทเกีร์ยเสียบยังคับ(สวิทไฟถอย)หรือสายขาดหรือป่าว คับ ไม่งั้นมันจะไม่รู้ว่าเป็นเกีร์ยว่าง ก็จะตัดสัณญาณสตาร์ทออกไป

4. ปลั้๊กสวิทเกียร์อยู่ตรงไหนครับ

5. WG Garage

WG Garage Guest

0
    0
    0
    แถวสายสายออยน้ำมันเกีร์ยใต้ถาดแบตเตอรี่

6. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    เหมือนผมเคยถ่ายรูปลงเหมือนกันสวิตไฟถอย

ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้