ระหวาง fix mix + lambda กับหํวฉีด ???

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย 10krpm, 12 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    ถามหน่อยนะครับ ผมอ่านมาหลายที่และ รถซิ่งส่วนมากจะไม่ติดแบบหัวฉีด (ทั้ง NA และ TURBO) เพราะว่าอะไรเหรอครับ (ไม่นัีบเรื่องราคานะ) และหลายเจ้าก็บอกว่าวิ่งไม่แพ้น้ำมัน ทั้งๆที่มี mix ไปขวางลิ้นปีกผีเสื้อ?ปริมาณลมก็ไม่เท่าเดิมแล้ว งงครับ ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วย ผมกำลังหาข้อมูลจะไปติดอยู่เหมือนกันครับ

2. jds

jds New Member Member

41
    0
    0
  3. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ส่วนมากจะเป็นเรื่องราคาคับสำหรับ na
    แต่ถ้า turbo ติดแบบ fix mix จะได้เปรียบในเรื่องของการโมดิฟายคับ เพราะว่าหัวฉีดแก๊สไม่สามารถทำงานได้เวลาบู๊ทสูง ๆ คับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    นาทีนี้หัวฉีดไม่แพงมากแล้วนะครับ

5. Bitchyyyyy

Bitchyyyyy New Member Lady Member

19
    0
    0
    ตอนแรกน่าจะเป็นที่ราคาของหัวฉีดแพงกว่าค่อนข้างเยอะ .. คนเรยไม่ค่อยนิยม แต่ตอนนี้ ก็ราคาถูกลงมามาก น่าใช้กว่าระบบ มิกซ์นะคะ .. ปัญหาของการจ่ายแก๊ซก็ไม่ค่อยเกิดขึ้นด้วย :D

6. kknd

kknd New Member Member

4
    0
    0
    Fix mix + landa ยังมี Back Fire ครับ

แต่หัวฉีด ไม่มีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้