หม้อน้ำรั่ว R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Tuck1, 23 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ หม้อน้ำรถผมมันซึม ทางด้านตะเข็บบนนะครับ
    พอหม้อน้ำร้อน เห็นเป็นหยดซึม ออกมา ไม่ทราบว่าท่านใดเคยใช้ น้ำยา Stop leak กันซึม บ้างครับ
    เห็นเค้าบอกว่าใช้ซ่อมแซมรอยรั่วซึมได้ อยากรู้ว่าใช้ได้จริงหรือเปล่า หรือว่าเปลี่ยนใหม่ดีครับ
    แล้วราคาหม้อน้ำ ใหม่ และเซียงกง ใครพอทราบราคาบ้างครับ
    แล้วอย่างไหนคุ้มค่ากว่ากันระหว่างเซียงกงกะของใหม่ ถ้าแนะนำร้านด้วยก้อดีนะครับ ผมอยู่แถวปิ่นเกล้านะครับ
    ขอบคุณมากครับ

:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

2. skylab

skylab New Member Member

18
    1
    0
    ทางที่ดีเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ.....เชียงกงไม่น่าแพงครับ อย่าซ่อมเลย

3. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เปลื่อนเลยจะคุ้มและปลอดภัยกว่านะคับ.......หม้อน้ำทองแดงเซียงกงไม่กี่บาทเองคับ

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เปลี่ยนคับ
    เชียงกง พันถึงพันห้า ไม่เกินนี้
    ใหม่ทองแดง ประมาณ 4 พัน
    ใหม่มิเนียม ประมาณ 6 พันคับ
    อย่ารอนะคับ
    นี่ยังดี ที่ช่างสังเกต
    ถ้าฝาแตกขึ้นมา จะไม่ได้เสียตังค์แค่หม้อน้ำอย่างเดียวนะ

5. Tuck1

91
    0
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำ
    ผมขอความรู้อีกนิดละกันนะครับ เพราะว่าไม่รู้ว่าหม้อน้ำทองแดง กะอลูมิเนียม มันดีหรือด้อยกว่ากันอย่างไรครับ ช่วยอธิบายเพิ่มเติมอีกนิดได้ไหมครับ
    แล้วที่ว่าหม้อน้ำทองแดง เซียงกงเนี่ย มันเป็นของตรงรุ่นเลยหรือครับ ของตัวนอกหรือครับ หรือว่าใช้เทียบเอาเอง

รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

6. whitebear

1,191
    11
    0
    หม้อทองแดงซ่อมได้ ราคาถูกกว่ามิเนียม
    หม้อมิเนียมก็ซ่อมได้ แต่อาจหาร้านซ่อมยากกว่าหน่อย
    การระบายความร้อน มิเนียมดีกว่า

7. Tuck1

91
    0
    0
    เช็คราคาศูนย์ โอ้วแม่เจ้า หม้อน้ำ ราคา 12000 บาท มันทำด้วยไรเนี่ย ทองแท้หรือเปล่า
    สงสัยคงต้องไปเดินเชียงกงดู
    ใครมีร้านแนะนำ หรือเคยเห็น ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ตอนนี้ ต้องเติมน้ำบ่อย ๆ กลัวหม้อน้ำมันแห้งนะครับ
    และรู้สึกว่ารอยซึมมันเริ่มกลายเป็นรั่วแล้ว น้ำออกมากขึ้นเรื่อย ๆ แล้วครับ

8. whitebear

1,191
    11
    0
    อยู่แถวไหนอะคับ

9. Tuck1

91
    0
    0
    ผมอยู่ ตลิ่งชันครับ แถวสน.ตลิ่งชัน
    ช่วยแนะนำด้วยครับ

10. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ผมขอแนะนำให้รีบเปลื่อนเลยซะดีกว่า....จะทองแดง หรือ มิเนียม ก็แล้วแต่....เดียวจะกลายเป็นเรื่องอื่นเอาคับ.....( แต่หม้อน้ำทองแดงจะถูกและหาง่ายกว่าคับ )

11. whitebear

1,191
    11
    0
    ย้อนมาเส้นราชพฤกษ์ ตรงวงเวียนพระราม 5
    เลยโฮมโปรมาชิดซ้าย เลี่ยวซ้ายเส้นที่จะไปออกถนน กาญจนาภิเษก
    พอพ้นโค้ง ร้านอยู่ซ้ายมือ ที่นี่น่าจะมีคับ
    ราคาก็ไม่น่าเกิน 1,500

12. P11-2089

P11-2089 New Member Member

34
    1
    0
    อย่าลืม ! แกลลอนเติมน้ำติดรถได้ด้วยนะครับ :rolleyes:

ขับรถไปดูของ เดี๋ยวน้ำแห้ง กลายเป็นว่าต้องไปดูเครื่องพ่วงด้วยสิ ;)

13. Tuck1

91
    0
    0
    ขอบคุณมากคร๊าบ เดี๋ยวรีบไปจัดการเลยดีกว่า เติมน้ำเป็นว่าเล่นเลย
    ได้ หรือ ไม่ได้ เดี๋ยมาอัพเดตอีกทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้