^^^ จากใจ ^^^

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย Pe..Strada, 10 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ก็ผ่านพ้นไปแล้วนะครับ สำหรับอีกหนึ่งกิจกรรมดีๆๆ มิตติ้งใหญ่ที่พวกเราชาว Pickup Freedom Club
    ได้ร่วมทำด้วยกัน เป็นอย่างัยกันบ้างครับ ถ้าสิ่งไหนที่ขาดตกบกพร่องก็ต้องขออภัย ท่านสมาชิกทุกท่านไว้

ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ และต้องขอโทษอย่างสูงเลยคือเรื่อง ที่แจ้งว่าจะถ่ายลงหนังสือในนามคลับกัน มันเกิด

เหตุการณ์ฉุกเฉิน ที่ทางหนังสือ เล่มหนึ่งเขาติดธุระม่ายสามารถมาถ่ายให้เราได้ แต่ตอนนั้นผมก็ยังเบาใจ

เพราะคุณฉัน ( The Truck ) บอกว่าจะถ่ายให้ เพราะเขาจะมาลงวิ่งกับเราด้วย แต่พอโทรไปตอนเที่ยง

คุณฉัน ติดธุระอยู่ฝั่งธน กว่าจะมาก็เกือบ 15.00 น. ผมก็เข้าใจว่าถึงเวลาแข่งแล้ว ก็คิดว่าแข่งเสร็จม่ายน่า

เกิน 16.00 น. เดี๋ยวค่อยถ่ายพร้อม ถ้วยก็ได้ แต่ถ้าจะได้แข่ง กว่าจะจบ ล่อไปพระอาทิตย์ตกดิน ก็สรุปเลย

ถ่ายม่ายได้ ผมต้องขอโทษสมาชิกทุกท่านที่สละเวลา แม้กระทั่งบางท่านติดงาน ติดธุระอยู่ก็ยังอุตส่าห์หนี

งาน เพื่อมางานนี้และสุดท้ายต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่เสียสละเวลา มากันแต่เช้า ขอบขอบคุณจาก

ใจมากๆครับ และที่ต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษ ขอเอ่ยนามหน่อยนะครับ

- น้องมล & น้องตั้ม ที่เป็นธุระเรื่องน้ำดื่ม น้ำแข็ง ( รวมทั้งถังน้ำแข็งใหญ่ยักษ์ ) และประสานงานกับทางสนาม

- นายปอร์ ที่ประสานงานกับทางสนามให้

- ป๋าชาญ น้องแชมป์ ที่มาร่วมสนุก และรอที่ปั๊มเป็นชั่วโมงๆๆและที่สำคัญ มาเอาถ้วยคลับเราไป....ฮือ...ฮือ

- พี่ๆในกลุ่ม Gold Gear Club ทุกท่าน ที่มาเพิ่มสีสัน พี่ฉ่อย พี่ทนายชัย พี่ชัย พี่เหมี่ยว และพี่ๆท่านอื่น

- นายน้องตากล้อง ประจำคลับ

- ผู้ติดตามและเพื่อนๆของสมาชิกทุกท่าน ที่มาเพิ่มสีสัน

และสมาชิกทุกท่าน ที่ม่ายได้เอ่ยรายชื่อมา ม่ายต้องน้อยใจนะครับ ทุกคนอยู่ในใจ ได้ใจผมไปหมดแล้ว ขอ

ขอบคุณจากใจ งามๆๆๆ อีกครั้งครับ

เราจะมีกิจกรรมอย่างนี้กันเสมอ ตราบเท่าที่พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุก

ท่านให้ความร่วมมือด้วยดี อย่างนี้ตลอด

2. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ขอบคุณคับสำหรับงานดี ๆ เช่นนี้.....และต้องขอขอบคุณสมาชิกทุก ๆ ท่านเช่นกัน.....และผมก้อต้องกล่าวคำว่า ขอโทษ ด้วยที่ไม่สามารถร่วมงานได้ตลอด.......ไว้โอกาสหน้านะคร้าบ

3. Strada940

Strada940 New Member Member

769
    4
    0
    ไม่เป็นไรครับพี่ปู ยังมีอีกหลายงานครับ

สนุก และมันส์ มาก

4. เสียดายอดไป

5. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ก้อทุกคนมีใจงานก้อผ่านพ้นไปด้วยดี................ที่สำคัญพวกเราทุกคนสามัคคีและพวกเราคือคนรักอิสระ PICKUP FREEDOM CLUB

6. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนเลยคับ แจ๋วมากคับ

พี่เป้ เจ๋งจิงพี่ พวกผม ยังรองานน่าอยู่นะคับ ( งานนี้เรามา ซุ่มดูคับ อิอิ )

ผม ก็ ต้อง ขอโทษ เหมือนกันอะคับ

ที่ไม่ค่อยเข้าไปคุยกะพี่ๆอะคับ

เพราะ มันเกรง ๆ อะคับ บอกไม่ถูก คับ

แล้วผมก็พาเพื่อนมาเยอะด้วยก้เลยต้องอยู่กะเพื่อนคับไม่งั้นมันไม่รู้จะคุยกะคราย

ถ้างานที่ผ่านมานี้ ถ้าใครติดใจไร ไม่พอใจเรื่อง ที่เกี่ยวกะผมและเพื่อนๆผม ( ผมคิดว่ามีแน่ๆ )

ก็ ส่ง ข้อความส่วนตัวมานะคับแล้วผม จะ ค่อย ๆ ปรับปรุบคับ

เราพี่ น้องกัน มีไรพูดกันได้คับ ดีกว่า ไม่พูดคับ

โอ้ด - รักสนุก แต่ ไม่ผูกพันธ์ อิอิ -

7. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    เต็มที่เลยค่ะกับงานนี้ อิอิ (และงานต่อๆไปด้วยค่ะ)

8. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    จัดไปอีกคน สามัคคีคือพลัง

สนุกดี แต่หน้าลอกครับ จริงๆๆก็ม้ายน่าลอกเพราะหน้าด้าน ( พูดเองดีกว่าเด่วมีคนแซว ) อิอิ

9. zaad

2,669
    7
    0
    5555

10. zaad

2,669
    7
    0
    คิดไปเองน่า.....ไอ้น้องชาย

11. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ร้อนตัวจิง ๆ เรย ท่านหนุ่ม ไม่มีใครว่าท่านหน้าด้านหรอก :D:D

ปล. ขอบคุณมากคับโอม เด๋วเจอกันงานหน้า

ส่วนเจ้าโอ๊ต......... คิดมากจังหว่า........สงสัยอยากแก่ทันพวกพี่หละมั้ง:D:D

12. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    พวกผมเคารพพวกพี่ ๆ เสมอคราบ

ขอโทรทีที่ไม่ได้ลงร่วมแข่งขันนะครับ อิ อิ มานเกรง ๆ เหมือ่นที่โอ๊ดพูดแหละครับ อิ อิ

13. moomol

797
    21
    0
    โอ๊ตคิดมากไปป่าวจ้ะ

14. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0

โอ้ตพี่ขอแนะนำอย่างหนึ่งนะ ในฐานะพี่กับน้อง

โอ้ตเลิกคิดมาก ในเรื่องเล็กๆน้อยๆ และเลิกคิดไปเองได้เลย การที่เราได้แต่มอง แล้วเราม่ายได้เข้ามา

สัมผัส แล้วคิดว่าคนนั้นคิดกับเราอย่างนี้ คนนี้คิดกับเราอย่างนั้น พี่ว่าเราเลิกคิดได้แล้ว พวกเรารวมกลุ่มกัน

มา เจอกันมา กินกันมา ก็เป็นเวลาเกือบปีแล้ว พี่ยังม่ายเห็นใครมีนิสัยอย่างนั้นซักคน แต่ละคนก็สนุก สนาน

กันในขอบเขตและวัยวุฒิของตนเองทั้งนั้น พวกเราอยู่กันฉันท์พี่ ฉันท์น้อง อาจบางครั้งหยอกล้อกันแรงไป

นิดแต่แต่ก็อยู่ในขอบเขต และอีกเรื่อง เรื่องที่พาเพื่อนมา พี่พูดตรงๆ พี่ชอบเพราะว่าเราจะได้ดูคึกคัก ครึก

ครื้น และพี่มองว่าการที่เราได้รู้จักคนแยอะ ม่ายช่ายเรื่องเสียหายอะไร แต่ในทางกลับกัน อาจส่งผลดีใน

ภายภาคหน้าก็ได้ เพราะม่ายอย่างนั้น พวกเราคงม่ายรวมกลุ่มกันหรอกใช่ไหม ..............:)

และอีกนิดนึง การที่โอ้ตพาเพื่อน พี่แนะนำว่าโอ้ตควรพามาทำความรู้จักกันไว้ แนะนำตัวก็ยังดี เพราะถ้า

เจอข้างนอกอย่างน้อยจะได้ทัก และเรียกชื่อกันถูก......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2007
  15. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    น่าเสียดายงานนี้เมาน้อยไปหน่อย

ม่ายยังงั้นมี ดริฟ โชว์ 555555555555+

16. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    เดี่ยวก็ซ้ำรอยหรอกพี่เป้

17. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    55555555555555+

18. moomol

797
    21
    0
    55555+มลอ่ะได้ยินเสียงพี่อุ๋ยพูดว่าอย่าให้เป็นเหมือนคราวที่แล้วนะ... นี่แค่นิสสสสเดียวเองนะยังไม่เต็มที่ อิอิ (หนุกหนานๆนะค่ะพี่)

19. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    อิ.....................อิ

กะว่าจะดริฟซักรอบ คิดไปคิดมา ม่ายเอาดีกว่าเดี๋ยว โดนบ่น แต่ถ้าได้แฮลกอฮอล์ล มากกว่านี้ก็ม่ายแน่

:D...............................:D....................:D

20. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ต้องขอขอบคุณพี่ปู ที่เอาฝรั่งอร่อยๆมาให้กินด้วยนะคับ ครั้งหน้าเอามาอีกนะคับ อิอิ

21. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    สุดท้ายเจ้าตั้มก็ขอบพระคุณ ผู้ที่เอาอาหารมาให้ทาน .......เรื่องอาหารการกิน นี่ต้องอันดับแรก ม่ายไหมตั้ม........อิ........อิ

ลืมไป ผมก็กล่าวขอบคุณด้วยนะครับ ที่นำเอาฝรั่งหวาน ( ผมอ่ะ ม่ายรู้หรอกว่ามัน อร่อย หรือ หวานอย่างไร เพราะผมยังไม่ได้ทาน มันก็

หมดซะแล้ว แต่แฟนผมบอกว่าหวาน อร่อย ก็ ตามนั้นอ่ะ....อิ...อิ ) และไก่ที่นำมาให้ทานกัน ( ส่วนเรื่องค่าไก่เดี๋ยวเจ้าหนุ่มเคลียร์ให้ครับ

ทวงได้ที่ตาหนุ่มเลย......อิ.....อิ )

22. zaad

2,669
    7
    0
    ถ้าน้องดริ๊ฟอีก.....พี่ก้อยินดีลากไปส่งบ้าน....5555

23. เสียดายจัง พลาดงานใหญ่เข้าเต็มๆ เลย ครั้งหน้า จะต้องไปร่วมให้จงได้ครับ สัณญา พอดีว่าเมื่อวันเสา ผมติดธุระ ต้องเอารถออกจากอู่ทำสี เลยไม่ได้ไปร่วม ขอโทษ พี่ๆ ทุกๆ คนนะคับ

ป.ล. เดือนตุลา มีตวันไหนคับ จะไป อิอิ รร ปิดเทอม (หวังว่าวันมีตคงไม่ตรงกับวันที่ผมต้องไปสอบ)

24. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    55555555555+

เอาไว้โอกาส หน้าครับ มีโชว์.................................* - *

25. The TUM

The TUM New Member Member

1,261
    8
    0
    จัดไปอ้ายน้องชายขึ้นมาแวะซื้อน้ำบูดูมาฝากด้วย อิอิ

26. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    ดริฟโชว์ระวังโดน......... นะครับพี่เป้

ล้อเล่น 555555555555 ++++++++++

27. paisarn srikaset

paisarn srikaset New Member Member

67
    0
    0
    พี่เป้เอาโดนัทไม่มีรูได้ป่ะ.........................

28. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ผม คิดว่า คิดเล็กๆน้อย ดีกว่าไม่คิดเลยอะพี่

ผม เกรงใจมากๆ แล้วเรื่อง เพื่อน อะคับ มัน ก็ ไม่กล้า เข้าไปเหมือนกัน มัน เกรง ๆ

ผม จะ เก็บ เอาคำทุกคำ มา ปรับปรุงตัวคับ

จัดไปงานน่า ฮา ยาว ๆ

29. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    เราอยู่กับแบบ พี่ น้อง มีอะไรก็คุยกันครับ

เพราะบางอย่าง สิ่งที่คุณเห็นอาจจะม่ายเป็น อย่างที่คุณคิดก็ได้

อย่างที่โอ้ตเคยบอก ว่าคลับนี้อยู่กันด้วยใจ ม่ายอย่างนั้นไปกันหมดแล้ว

30. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    จัด ปายยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้