4E-FE รอบไม่นิ่งเลยครับขอความช่วยหเลือหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย kenglek, 25 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    คือผมใช้เครื่อง 4E-FE อยู่อ่ะครับ รอบเดินเบามันไม่นิ่งเลย บางวันก็สูง บางวันก็ต่ำ
    บางทีรอบปรกติแต่ แวคคั่ม (ดูจากเกจ์วัด)ตกฮวบฮาบ แก้มาหลายจุดแล้ว ลิ้นปีก ทั้งถอดล้างก็แล้ว
    นี่ตอนนี้เปลี่ยนลิ้นปีกใหม่เลยก็ยังไม่หาย เป็นบ่อยมากๆเลยอ่ะครับ ตอนนี้ส่วนใหญ่อาการที่เป็น
    คือรอบ แวคั่ม ต่ำมากๆ แต่ บางทีก็ สูง .... ไม่ทราบว่ามันน่าจะเป็นที่อะไรครับ แม็พเซนเซอร์ รึปล่าว หรือเป็นที่อย่างอื่น ... และพัดลมหน้าเครื่องผมต่อตรง มีผลกับอาการนี้ไม๊ครับ
    ยังไงรบกวนผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ตอนนี้เซ็งมากกกกก กับรอบเครื่องยนต์
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

2. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    ยังไงลองมาเช็คที่อู่ดูก่อนได้คับ จาลองเช็ค consunt (ขั้วตรวจสอบให้นะ)จามาเมื่อไหร่โทรบอกได้นะ

3. club_corsa

club_corsa New Member Member

127
    0
    0
    เกจิมาตอบเองเลยครับ

4. chanjai

chanjai New Member Member

1
    0
    0
    ตอนแรกผมก็เจออาการนี้ 5 อี แก้ไขมานานมากเป็นปี ๆ

สุดท้ายเปลี่ยน ไดชาจเป็นแบบ แอมป์สูง หายเลยยกแว็คคัมต่าง ๆออกเลย

เหลือแต่ที่เกียร์ (นอกนั้นจัดเข้ากล่องหมด)เครื่องเดินเบา นิ่ง เรียบ เปิดไฟหน้า แอร์

พร้อมกันไม่มีปัญหา เซ็ทรอบไว้ที่ 900 คิกดาวน์ไว มาก ทุกอย่าง เปอร์เฟกจริง ๆ

ลองดู

[email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้