<<มาดูคาร์ท4จังหวะMSLส่วนตัวเฮียชัยกัน>>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 16 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D เป็นรถส่วนตัว ของเฮียชัย สวยจริงๆ :D

ปล.ในตอนนี้ที่ MSL มีรถส่วนตัวอยู่ 2 คันครับ อีกคันเป็นของคุณ ธนา แต่ของเฮียชัยโมดิฟายมาสุดๆ วิ่งไม่ต่ำกว่า 80 แน่ๆ โดยทั่วไปวิ่งกันอยู่ที่ 66 อยากรู้ว่าเฮียชัยแต่งอะไรบ้าง ต่องให้เฮียเค้ามาบอกเองครับ

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    คิดค่าเช่าสนามเท่าไหร่ครับคุณไก่?
    จะได้ทำมาไว้วิ่งตอนดึกๆ สักคัน

3. gai08

1,213
    4
    0
    คุณ กิตติกำลังสนใจรถเฮียชับ ส่วนเฮียชัยกำลังบรรยายสรรพคุณ :D

4. gai08

1,213
    4
    0
    :D ราคา 1000 บาท ครับ เป็นค่า สนาม 500 บาท และ ค่าพิทรวมช่างอีก 500 บาท ครับ

มาดูกันว่าเครื่องที่โมดิฟายแล้วภายนอกดูสวยจริงๆภายในนี่ยิ่งน่าสนใจ..:D

5. gai08

1,213
    4
    0
    :D เป็นที่น่าจับตาดูคันนี้จริงๆเลย.......

6. gai08

1,213
    4
    0
    :D เบอร๋สวย 69 .....แต่เอ๊...นั้นอะไรอยู่ที่พวงมาลัย......:eek:

ปล. เค้าเรียกว่า ฮู้ หรือ ยันต์ นั้นเอง (อาศัยว่า เป็นลูกเขย คนจีน 555 เลยเรียกถูกครับ)

7. gai08

1,213
    4
    0
    :eek: ...แหม ...แรงจริงๆไฟออกท่อเลย รถเฮียชัย:D

ปล เด๋วจะมาโพสคลิ้ปให้ฟังเสียงกันครับ:D

8. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    แรงครับๆ แต่ยังไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่....ลงตัวเมื่อไหร่รับลองเป็น1ในตัวโหดของสนามแน่ครับแค่เสียง+ไฟออกท่อก็กินขาดครับ...

9. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณไก่ สมกับเป็นนายสนามมืออาชีพจริงจริง ภาพข่าวเสียงโดยมือถือนะนี่ สรรพคุณก็ไม่มีอะไรมาก ภายในทำแคมอย่างเดียวจริงจริง คาบิวเดิมเซ็ตนมหนูใหญ่ ท่อเดิมเอาออก ( เดิมหนัก+อั้น ) ทำตรงออกจากเครื่องขนาด 1นิ้วยาว15นิ้ว แต่ด้วยเสียงที่ดังเหมือนประทัดระเบิดเลยต้องเก็บปลายด้วย HRC ของบิ้กไบ้ท์ กรองอากาศเปลือยของ HONDA และก็มีทดเฟืองหน้าเล็กลง หลังใหญ่ขึ้น สำหรับตีนต้น
    ก็มีคร่าวคร่าวแค่นี้ละครับ แต่ตอนนี้มีปัญหาตรงแคมเปิดมากไปครับ
    วันไปลองเลยวิ่งไม่ออกกำลังแก้ใขอยู่ เสร็จแล้วจะไปลองกันใหม่ครับ
    ขอขอบคุณทุกท่านครับ

10. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ยังไม่เห็นคันจริงๆเลย
    เห็นแค่รูปก็โดนใจแล้วครับ สวยๆจิงๆ:)

11. a_mon01

481
    1
    0
    ปรับแต่อะไรเพิ่มก็ส่งข่าวมาให้ทราบกันบ้างนะครับเฮีย...อยากเห็นสี่จังหวะแรงๆ

12. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ค่าสนาม 500 ค่าพิทรวมช่าง 500 น่าสนใจมากๆครับ
    สงสัยต้องมี โปรเจค 4 จังหวะไว้ขับเล่นสักคัน

13. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    give me a week

ผมขอเวลา ประมาณ 1 อาทิตย์นะครับ หาก ทัน ผมจะเอาเครื่องผม ไปวางรถเฮียชัย ไม่รู้จะวิ่ง ออกหรือเปล่า ขอขุดตำราเก่าๆมาอ่านสักแป๊ป

14. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ท่อไอเสียอลังมากๆครับ โหดดี

15. ccat

155
    0
    0
    :) :) :) ถึงเวลาทดสอบอีกครั้งครับไม่รู้แรงรึเปล่า น้องน้อง เพื่อนเพื่อน พี่พี่ พรุ่งนี้ฝนไม่ตกก็เข้าไปสนามลองรถผมด้วยนะครับ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

16. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    muffler

ท่อไม่เปลี่ยนสายรัดเป็นเหล็กหรือครับ กลัวจะละลายนะครับ

17. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    รถเฮียชัยดูกี่ที กี่ที ก็ยังโหดครับ สวยบาดใจจริงๆ:)

18. gai08

1,213
    4
    0
    รอดูอยู่เลยครับ เฮียชับ ผมสั้งชุดคลัชใว้ให้แล้วครับ อยากแนะนำเฮียสักนิด เฮียน่าจะใช้เฟืองเดิมก่อนนะ หน้า 13 หลัง 44 แล้วค่อยขยับดีกว่าไหม เด๋ววิ่งไม่สนุก ไลน์เดือนนี้ก็ไม่ยาวเท่าไรนะ....

19. a_mon01

481
    1
    0
    โอ้ย..ตัวแรงมาtestแล้วครับ แล้วจาไปดู+เอาใจช่วยครับเฮีย...ว่าแต่มาtestก็โมงครับ

20. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    ยังไม่เคยเห็นรถเฮียชัยจิงๆสักที สงสัยจะแรงอย่างที่เค้าล่ำลือกัน รถสวยมากนะครับ

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ไปกี่โมงครับ

22. ccat

155
    0
    0
    :) :) ขอบคุณทุกท่านครับที่เอาใจช่วย หนังม้วนนี้ท่าจะจบยากครับยังมีภาค1-2-3......:rolleyes: :rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้