ขอถามผู้รู้คับผม GA15 หัวฉีด .ฉีดออกมาเป็นเส้น รึ เป็นระอองคับ ขอความรู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Suphapat Tanompeuch, 7 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามผู้รู้คับผม GA15 หัวฉีด .ฉีดออกมาเป็นเส้น รึ เป็นระอองคับ ขอความรู้หน่อยคับ

1. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    อันนี้สงสัยต่อ...มีหัวฉีดแบบเป็นเส้นด้วยหรือ?

2. มันออกมาเป้นเส้นเลยที่เดียว ทั้งสี่หัว

3. ขอบคุนนะคับ

ขออนุญาติคิดเห็นส่วนตัวครับ ผมว่าน้ำมันที่ถูกฉีดผ่านหัวฉีดออกมาควรให้เป็นละอองฝอยละเอียดซึ่งเกิดจากแรงดันจากปั๊มและเรกกูเลทเตอร์กำหนดแรงดันในรางหัวฉีดเพื่อง่ายต่อการคลุกเคล้ากับอากาศเพื่อเผาใหม้ ในกระบอกสูบ หากไม่ค่อยเป็นละอองอาจมีปัญหากับแรงดันน้ำมันจากปั๊ม และเรกกูเลทเตอร์กักเก็บแรงดันไม่เป็นไปตามกำหนด อันนี้แลกเปลี่ยนคุยกันนะครับ ผิดถูกขออภัยด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้