406 แต่งไรให้แรงโดยไม่ต้องเปลี่ยนเครื่อง

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย Azuji~, 24 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Azuji~

Azuji~ Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ คือผมอยากจะรู้ว่าควรจะเพิ่มไร ให้รถมันวิ่งได้เร็วขึ้นอะครับ โดยไม่ต้องลงอะครับ ช่วยตอบกันด้วยนะครับ ขอบคุนครับ

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้างบไม่อั้น

เทอร์โบ + กล่อง ecu ครับ แต่ต้องงบไม่อั้นจริงๆ เพราะ มันแพงงงง

แล้วก็กรองเปรือยเล็กๆน้อยๆ กับอินเตอร์คูลเลอร์ซักแผง

ผมว่าแค่นี้ก็วิ่งดีกว่าเดิมมากแล้วครับ

และถ้าเป็นเกียร์ออโต้ แล้วไม่พอใจ ก็สั่งเกียร์ธรรมดามาเล่นก็ได้ครับ

จะไปหาแลกกับซีตรองก็ได้ หรือจะสั่งเข้ามาก็ได้ครับ

หรือถ้าจะแปลงเยอะหน่อย ก็เอาเกียร์ 6 speed มาลง

เห็นคนเคยลงกับไม่ 405 ก็ 306 นี่แหละครับ ไม่ค่อยแน่ใจ

แต่ 406 ก็น่าจะใส่ได้นะครับ

เพราะบอดี้รถกว้างกว่าอยู่แล้วครับ

-----------------

และถ้าจะแต่งสวย ก็โหลดเตี้ยเปลี่ยนแม็กซ์ครับ

เคยมีคนลงขอบ 19 มาแล้วนะครับ แต่ก็ใช้งานลำบากหน่อย

ซุ้มล้อ 406 ก็ใหญ่พอตัวครับ

และสปอยเล่อร์แจ่มๆอีกซักอันครับ

----------------------------

สุดท้าย ถ้าอยากเปลี่ยนเครื่องเมื่อไหร่

V 6 ครับ มีขายครับ ของเชียงกงแถวๆพระราม 5

เป็น v 6 เปอร์โยเองเลย ตรงรุ่นครับ

3. Azuji~

Azuji~ Guest

0
    0
    0
    ...

แล้วมีอะไรถูกๆที่สามารถเพิ่มแรงม้าได้ป่ะครับ เพราะไม่มีงบเลย T_T

4. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ถ้าทำถูกๆแล้วคุ้มเงินที่สุด

ก็ท่อไอเสียครับ จะสูตรอะไรก็ตามใจชอบครับ

แล้วก็กรองเปรือยในหม้อเดิม จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อย

หรือจะเดินท่อกรองเปรือยก็ได้ครับ

แล้วก็เติมน้ำมัน 95 ของ caltex ครับ ลื่นจริงครับ แต่ก็หมดไว

ไม่ใช่ว่าระเหยไวนะครับ แต่ว่ากดกันหนักขึ้นเนื่องจากคันเร่งมันเบาลงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้