สอบถามครับ b14 ขับรถจะถึงบ้านอาการเร่งไม่ขึ้นจึงปล่อยไหลเรื่อย จนมาถอยเข้าบ้านพอจอด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeth Jeb, 10 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jeth Jeb

Jeth Jeb Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ b14 ขับรถจะถึงบ้านอาการเร่งไม่ขึ้นจึงปล่อยไหลเรื่อย จนมาถอยเข้าบ้านพอจอด เสร็จลงมาตรวดู น้ำมันรั่วเป็นทางยาวมาแต่ไกล เปิดเช็คดูเป็นน้ำมันเกียร์ ครับหมดเลย ไม่ทราบสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

2. เกียรออโต้ชะมะ

3. Jeth Jeb

0
    0
    0
    ใช่ครับออโต้

4. ต้องยกดูครับ ได้ขับรถไปกระแทกไรมามั่งปาวคับ

5. Jeth Jeb

0
    0
    0
    แฟนขับไปรับลูกกลับจากโรงเรียนครับ ไม่แน่ใจ พรุ่งนี้ว่าจะเรียกช่างมาดูครับ คงขับออกไปไม่ได้แล้ว

6. ถ้าหมดเกลี้ยงก้อน๊อตถ่ายอาจหลุด

7. แล้วก้อซีลหน้าเกียร

8. Jeth Jeb

0
    0
    0
    น่าจะเกลี้ยงครับ ดูที่ก้านวัดไม่ติดเลย ไหลเป็นทางยาว ตามทางที่ขับมาเลยครับ

9. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    หรืออีกอย่าง ท่อยางแตก

10. Jeth Jeb

0
    0
    0
    ครับขอบคุณทุกท่านครับ พรุ่งนี้คงต้องยกดู

11. Jeth Jeb

0
    0
    0
    ช่างว่าสงสัยเกียร์จะพัง ยกเกียร์ราคาประมาณเท่าไหร่ครับเนี่ย

12. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ในเบื้องต้นถามช่างก่อนว่า น้ำมันเกียร์รั่วจากตรงไหน พอรู้จุดแล้วให้ช่างลองแก้ไขจุดนั้นๆ ก่อนครับ เพราะช่างส่วนใหญ่จะยุให้เปลี่ยน เนื่องจากได้เงินเยอะกว่าครับ

13. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ผมเคยรั่วตรงสาย และลากยาวจนรถวิ่งไม่ได้ สุดท้ายแค่เปลี่ยนสาย แล้วเติมน้ำมันเกียร์ จบครับ วิ่งดีเหมือนเดิม

14. ลองเติมน้ำมันให้เต็มมันจะวิ่งได้มั้ย ลองดู

15. Jeth Jeb

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ สรุปแค่รั่วจากสายครับ โล่งไปทีครับ

16. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    เห็นมะ...ไม่ได้รุนแรงอย่างที่คิดครับ ช่างส่วนใหญ่ชอบบอกว่าเสีย จะเปลี่ยนท่าเดียวเลยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้