ทำสีแค่ตรงป้ายทะเบียนหลัง ร้านเขารับทำรึเปล่าคะ พอดีสีลอกเป็นแถบเลยค่ะ แล้วก็แอร์ในรถ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Beaw KorRa Nat, 12 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beaw KorRa Nat

Beaw KorRa Nat Guest

0
    0
    0
    ทำสีแค่ตรงป้ายทะเบียนหลัง ร้านเขารับทำรึเปล่าคะ พอดีสีลอกเป็นแถบเลยค่ะ แล้วก็แอร์ในรถ อยู่ดีดีก็กลายเป็นลมร้อน เป็นเพราะอะไรหรอคะ ?

2. ป้ายทะเบียนเป็นสีขาวๆ สะท้อนแสง ลองไปถามร้านทำป้ายทะเบียนนะครับ แอร์เนี่ย ลองกดสวิตซ์แอร์(A/C) ย้ำๆ เข้าๆออกๆ ดูครับ ของผมเป็นเหมือน สวิตซ์ไม่ค่อยดี กดๆ ย้ำๆ เดี๋ยวก็เย็นปกติ

3. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ทำสีแค่ตรงป้ายทะเบียนหลัง ร้านเขารับทำรึเปล่าคะ :เรื่องทำสี...อู่รับทำนะ แต่ นิดๆหน่อยๆปล่อยผ่านไปดีกว่าครับ แล้วก็แอร์ในรถ อยู่ดีดีก็กลายเป็นลมร้อน เป็นเพราะอะไรหรอคะ : น้ำยาหมด-รั่ว-คอมฯเพราสเซอร์ไม่ทำงาน....สรุปว่ามีหลายสาเหตุ จากน้อยไปหามาก เอาเงินไปทำแอร์ดีกว่าครับ รอความเห็นน้าๆท่านอื่น

4. Beaw KorRa Nat

Beaw KorRa Nat Guest

0
    0
    0
    ไม่ค่ะพี่ หลังรถตรงที่ติดป้ายทะเบียนอ่ะค่ะ ที่มีไฟส่องทะเบียนอะค่ะ เรียกไม่ถูกมันคืออะไร 5555 ส่วนเรื่องแอร์เดี๋ยวลองดูนะคะ เจิ้น เตชะ ณ. สุวรรณ มันขัดหูขัดตาค่ะพี่ เห็นท้ายรถตัวเองละหงุดหงิด 55555 แต่ก็ขอบคุณมากๆค่ะที่แนะนำ Meng Creation

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้