วิธี โพสรูปลงทำยังไงคับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย 2525, 24 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 2525

2525 New Member Member

12
    0
    0
    วิธีโพสรูปลงทำยังไงคับช่วยแนะที นะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. ibom

ibom New Member Member

76
    0
    0
    ผมก็เพิ่งเข้ามาใหม่อยากรู้เหมือนกันพี่ๆช่วยตอบ
    ให้หายสงสัยทีนะค้าบบบบ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    1.เข้าไปปรับขนาดไฟล์ของรูปก่อนครับ ของผมใช้ ACDsee นะครับ อย่าให้เกิน 100 KB ครับ

2. เข้าไปฝาก upload ไฟล์ใน link นี้ครับ http://allyoucanupload.webshots.com/

3.เมื่อเข้า web เขาไปแล้ว ไป browse รูปที่ต้องการครับ ส่วนขนาดก็แล้วแต่ web ที่จะเอามาลงด้วยครับ อย่าง rcweb นี่ เอาแค่

ความละเอียด pixel 300 กว่า for website พอมาลงก็เต็มจอแล้วครับ

4.กด upload ครับ

5.รอสักครู่ แล้วไปหาดูกรอบข้างล่างสุดครับ ที่เขียนว่า direct link to image ครับ ไป copy ข้อความในช่องนั้นมาทั้งหมดครับ

6.เอามาลงใน rcweb โดย กดรูปภูเขาครับ มันจะขึ้นหน้าต่างน้อยๆมา ให้เรา paste ข้อความที่เรา copy มาลงไปเลยครับ

7.กด O K เป็นอันเสร็จขั้นตอนครับ

----------------------------------------------

หมายเหตุ ที่ต้องไปปรับขนาดไฟล์ของรูปก่อน ก็เพื่อความรวดเร็วครับ แล้วก็ไม่ควรใช้บริการปรับขนาดไฟล์ของ web ที่เรา upload โดยตรงนะครับ ภาพมันจะไม่ละเอียดครับ

วิธีนี้ยาวหน่อยครับ ใหม่ๆจะหลงหน่อย ซักพักก็ชินครับ และจะดีกว่าบริการของ rcweb เองตรงที่ว่า

เราสามารถเอารูปภาพของเราไปแปะ web อื่นได้โดยที่ไม่ต้อง upload อีกรอบครับ

4. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ต้องขอถามก่อนครับ..ที่บอกว่าจะโพสรูปนี่คือ โพสในลายเซ็นหรือว่า จะโพสรูป เหมือนแบบลงขายของอ่ะคับ...เลยตอบไม่ถูกครับ

5. ibom

76
    0
    0
    ขอบคุณมากๆมากๆเลยค้าบเด๋วจะลองไปทำตามอย่างที่บอกมานะค้าบแล้วที่ถามว่า
    ลงในลายนเซ็นหรือขายของ คือผมขอถามทั้ง2แบบเลยอ่าครับไม่รู้จริงๆ ขอบคุณอีกครั้ง
    ล่วงหน้าเลยละกาน

6. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    วิธีการอับโหลดรูป

ถ้างั้นผมขอเสนอวิธี อับโหลดไฟล์ (ไม่จำกัดว่าจะเป็นไฟล์รูป) ละกันนะครับ ทำตามกันเลยครับ

คงเห็นภาพนะครับ

7. ibom

76
    0
    0
    โห ละเอียดมากๆครับท่านเห็นภาพกันจะจะ ขอบคุณมากๆเลยครับ ดีใจจังที่ใช้ PG (ถึงตอนนี้มันจะยังวิ่งไม่ได้ก็เถอะ)
    ในบอร์ดมีแต่คนใจดี ขอบคุณจริงๆครับ

8. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    เอิ๊ก ๆ ๆ ...มะเป็นอารายขับ..ช่วยได้ก็ช่วยกาน

9. lloonll

lloonll New Member Member

44
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่

10. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ละเอียดดีจิงๆ...เยี่ยมๆ

11. USER@DDK

USER@DDK New Member Member

9
    0
    0
    505

เพิ่งได้ใช้ 505 คับอยู่แถวนวนคร

12. USER@DDK

USER@DDK New Member Member

9
    0
    0
  13. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    อ่อๆ..คันนี้นี่เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้