ใครลองได้เติมเชลล์วีเพาเวอร์ดีเซลแล้ว..เป็นอย่างไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย 3D-type'R, 24 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3D-type'R

3D-type'R New Member Member

4
    0
    0
    ใครได้ลองเติมน้ำมันของเชลล์ วี-เพาเวอร์ ดีเซล บ้างแล้วครับ เป็นอย่างไรบ้างครับช่วยแนะนำหน่อย ผมเห็นว่าออกใหม่ เลยอยากทดลองบ้างครับ

2. neung4JB1

neung4JB1 New Member Member

35
    0
    0
    ลองแล้วเหมือน น้ำมันหมดไว เผาไหม้หมดจด ก่ามั้งครับ อิ อิ
    ถ้คุนเติมต้องรอถังเก่าหมดก่อนนะถึงจาได้ผลดี รึไม่ก้อประมานถังที่ 2 ที่เติมอะ
    ถึงจาดี

3. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ใช้แร้วเหมือนกันคับ ใช้ตลอดเรย ผมว่าก้อวิ่งดีขึ้นนะคับ แต่ก้อกินมากเอาเรื่องอยู่เหมือนกันคับ

4. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    ลองมาสักพักแล้วครับ วิ่งดีขึ้นกว่าเดิมครับ ถ้าเทียบกับราคาที่สูงขึ้นก็โอเคนะ สำหรับเรื่องน้ำมันหมดไวไหมนั้น ผมว่าปกตินะ แต่ที่แน่ๆ รถวิ่งดีกว่าเดิมแน่นอน

5. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ผมว่าดีมากๆ ครับ ไม่เชื่อก็ดูรายการ IE METRO POLIS ได้เลยครับ ขอนำเสนอครับเพื่อน แต่รถผมไม่แรงครับ เครื่องเดิมๆ

6. mervinman

mervinman New Member Member

21
    1
    0
    วิ่งดีขึ้น อัตรการตอบสนองที่คันเร่งดีขึ้น
    แต่ปลายยังได้เท่าเดิม
    ระยะทางที่ได้ต่อ 1 ถังเหมือนจะลดลง ไม่รู้เพราะเหยียบเพลินหรือเปล่าครับ

7. chun

558
    2
    18
    รุ่นเดียวกันลองใช้แล้วดี สงสัยผมต้องรีบไปใช้บ้างแล้วล่ะ

8. mityxโบHIT

mityxโบHIT New Member Member

169
    0
    0
    ที่ว่าหมดเร็ว ผมว่าเหยียบเพลินแหงๆๆ

9. NOP TD07-10

NOP TD07-10 New Member Member

5
    0
    0
    ลองใช้แล้วดีมากๆๆ รถแรงขึ้นเผาไหม้หมดจด
    ดีไม่ดีเล่นรถผมซะเพลาขาดกลางสนามเลยอ่ะ
    เซ้งโคตรอุตสาห์ทำรถไปวิ่ง เบริ์นได้รอบเดียวยังไม่ทันได้วิ่งเลย เซ็งๆๆๆ

10. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    แรงดีจริงไอ้ ISUZU ลำนี้ เล่ขาด สบายกันไป เครียดเลยเพื่อนนซะเพลากลางกู

11. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เติมแล้ว วิ่งดีขึ้น เครื่องเดินเรียบครับ

12. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ยังม่ายได้เติมเลย อิอิ สงสัยต้องไปเติมดู เพื่อแรงขึ้น ตามเขาทันซักที

13. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    เติมเรยคับ แรงกันซะหั้ยหมด อิอิ

14. chun

558
    2
    18
    อืม

15. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    แนะนำให้ใช้เลยคับ รถวิ่งดีขึ้นแน่นอนคับ ผมลองใช้แล้ว

16. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นไบโอดีเซลล่ะครับ.............มีผลยังไงบ้าง.........ถูกกว่า1บาท/ลิตร

17. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    ใบโอเคยเติมมาทีนึงคับ นานแล้ว แนะนำนะครับอย่าเติมเลยจะดีกว่า เห็นๆเลยก้อคืนน้ำมันหมดไว้ อัตตราเร่งหายอย่างเห็นได้ชัดครับ ไม่คุ้มกันแน่นอน อีกอย่างนึงในระยะยาวอาจจะมีผลกับลูกปั้มด้วยนะครับ ส่วนตัวแล้วผมเติมวีพาวเวอร์ครับถึงจะแพงกว่าแต่ก้อคุ้มครับ ทั้งอัตราเร่งที่ดีขึ้น เผาใหม้หมดมากกว่าดีเซลธรรมดา ที่สำคัญยังช่วยไม่ให้โลกร้อนด้วยนะเคยอ่านในหนังสือเพราะว่ามันทำให้เครื่องยนต์เผาใหม้หมดนี่แหละ จึงไม่เหลือของเสียในอากาศน้อยลง ยังไงลองดูครับ

18. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    วิ่งดีขึ้น เครื่องเดินเรียบขึ้น ครับ :) และเสียตังจ่ายค่าน้ำมันมากขึ้น

19. jo772

jo772 New Member Member

87
    0
    0
    ผมเติมมา 3 ถังแล้วก็วิ่งดีน่ะครับ

20. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ต้อง ลอง มั่ง....

21. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    ไม่กล้าเติมครับ 55+

22. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ก็ดีครับ ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน

23. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ของดีมานก็ต้องแพง วีพาวเวอร์มานจะแพงกว่าทั่วไปประมาณ1.50คับ ผมใช้แล้วไม่รู้สึกเสียดายตังนะเพราะมานทามให้วิ่งดีขึ้นอย่างสังเกตได้คับ

24. nueng_starda

nueng_starda New Member Member

14
    0
    0
    ทำไมแถวบ้านผมไม่เห็นมี

25. nueng_starda

nueng_starda New Member Member

14
    0
    0
    แล้วตอนนี้ราคาลิรละเท่าไรคับ

26. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    30.64 บาท/ลิตรครับ

27. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    แจ๋วจิง ลองดิ

28. TFR 96

TFR 96 New Member Member

4
    0
    0
    ต่างกันยังไง

แล้วเชลล์วีพาวเวอร์ดีเซลเหมือนกับเชลล์เพียวร่าดีเซลหรือป่าวคับถ้าไม่เหมือนต่างกันยังไงคับ:)

29. เติมแล้ววิ่งได้มากขึ้นประหยัดกว่าเดิมครับ
    เผาไหม้หมดจดสะอาดเครื่องเดินเงียบคุ้มกับราคา
    ดีมากครับ

30. jory

jory New Member Member

197
    2
    0
    ใช้แล้วเหมือนกันคับรู้สึกว่าเผาไหม้ดีกว่าเดิมเห็นๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้