ปัญหาไฟคอนโซลครับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย Potduang, 19 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Potduang

Potduang New Member Member

10
    0
    0
    ไฟคอนโซลมันไม่ค่อยสว่างครับ ทั้งตรงเข็มรอบ+เข็มไมล์ และก็ตรงแผงคอนโทรลแอร์ครับ มีวิธีแก้ไขไหมครับ? อีกอย่างก็สงสัยว่า AE110 เวลาเปิดฝาท้ายนี่มันมีไฟเตือนไหมครับ?

2. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    อันนี้คงต้องจัดการเอาออกมาทำความสะอาดหรือเปลี่ยนหลอดละครับ ส่วนตรงการลื่อนี่กระผมไม่ถนัดเท่าไรนักแต่พอทราบว่าไม่ยากเราเองก็ทำได้ครับ DIY

ส่วนเรื่องไฟเตือนเมื่อเปิดฝาท้ายไม่มีนะครับ

3. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    เปลี่ยนได้หมดทุกหลอดเลยคับ
    รถผมก็เปลี่ยนเอง เพราะอายุรถมันเยอะแล้ว
    มันก็เสื่อมเป็นธรรมดาอ่ะคับ

4. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    ครับ

สะบายหน่อยก็เข้าร้านเปลี่ยนหลอดเลย

เกะเองก็ระวังกรอบมันจะแตกนะคับ

5. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ท่านประธาน เปลี่ยนเองเพระา งก อะป่าว แต่ของผมเริ่มสีไม่ใส ขายรถแม่งเลย คริคริ

เกี่ยวกันไหม

6. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    เค้าไม่ได้เรียกงก เค้าเรียกว่าฝึกฝน 555+

7. Potduang

10
    0
    0
    ผมก้ออยากแกะเองนะขอรับ แต่กลัวญี่ปุ่นทำเกินนะครับ แหะแหะ ผู้ใดมีวิธีบ้างครับ

8. arm za

arm za New Member Member

44
    0
    0
    อยากเปลีย่นมั้งอะ ไฟอะ ซื้อที่ไหนหรอพี่อาร์ต

ซื้อที่ไหน เเล้วเท่าไหร่หรอ ต้องใช้กี่หลอด อยากเท่บ้าง จัดหน่อย:cry::cry:

9. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ไฟหน้าปัด ก็ใช้หลอดไฟหรี่อะครับ จะซื้อหลอดสี หรือเอา ปลอกหุ้มก็ได้

10. arm za

44
    0
    0
    หลอด ไฟหรี่ หลอด ละ5บาท10บาทนั้น ใช่ปะ
    ใส่กันได้เลยใช่ปะคับ เเหล่มเลย

11. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    ได้หมดเลยคับ ถ้าเป็นหลังหน้าปัทม์ จะเป็นแบบไฟหรี่
    แต่ถ้าพวกหลังคอนโซล มันจะหลอดแบบเล็กๆๆอ่ะ แต่ทรงคล้ายกันเลย
    ลองดูคับ หาไรทำเล่น ขำขำไป แกะง่ายคับถ้ารู้จักระวังไม่มีปัญหาแน่นอน

12. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ถูกต้องครับ ลองดูๆ แต่ของตรงหน้าปัดจะใส่หลอดสี ถ้าเอาหลอดแบบ ถูกๆที่ชุบมา บอกเลยว่าใช้ไปเดี่ยวสีก็ซีด ถ้าจะใช้หลอดแบบนั้น ลองหาปลอกสีๆมาหุ้มจะดีกว่า หรือไม่ก็หาหลอดดีๆนิดนึง เพราะถอดหน้าปัดมาแล้วมานเสียเวลา

13. arm za

44
    0
    0
    รับทราบ ขอ เวลาโมก่อนพะยะค่ะ

14. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ประหยัด งบไว้ คริคริ

ปล น้องโดม พี่ต้องตัดใจขายวะเพราะพี่มองไมล์ไม่เห็น เลยไม่รู้ว่าหมดไมล์อะยัง คริคริ

15. Potduang

10
    0
    0
    ข้าน้อยจะลองดูขอรับ อย่างมากก้อไฟบ่ติด55555!

16. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0

เอาท่านซะงั้นอ่ะ 555555+ เยี่ยมไปเลยพี่ผม

17. Tui Racing Development

Tui Racing Development New Member Member

229
    0
    0
    ได้ความรู้แล้วก็มามีตติ้งกันบ้างนะจ๊ะ จะได้มาทำความรู้จักกัน แลกเปลี่ยนความรู้กัน นะ :D:D:D

18. pong110

pong110 New Member Member

2
    0
    0
    หน้าปัดใช้กี่หลอดครับ จะได้ซื้อถูก ขนาดเดียวกันหมดเลยใช่มั้ยครับ

19. ART AE110

728
    2
    0
    หน้าปัทม์ จะใช้หลอดเท่าไฟหรี่อ่ะคับ 4 หลอด
    ลองดูเลยคับ สีแล้วแต่ชอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้