Vtec

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย NayNo, 24 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NayNo

NayNo Guest

0
    0
    0
    Jazz Vtec
    วิ่งที่ 100km/h เท่ากันเคยได้ยินมาว่า
    MT ได้ 3000rpm
    AT ได้ 2500rpm
    (ถ้าข้อมูลผิดพลาดขออภัย)

1.เกียร์ตัวไหนประหยัดกว่ากันครับ ความเร็วคงที่ 100km/h
    2.เกียร์ตัวไหนประหยัดกว่ากันครับ วิ่งในเมือง
    3.ความเร็วสูงสุด ของ MT และ AT
    4.ช่วงล่าง 4WD เข้ามาบ้างหรือยัง(เซียงกง) ถ้ามี แปลงใส่ได้ไหม ราคาเท่าไร
    5.ถังโดนัท ใส่แก๊สได้กี่ลิตร วิ่งได้กี่กิโล

เก็บข้อมูลอยู่ครับ กำลังตัดสินใจ ขอบคุณครับ

2. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    1.เกียร์ Auto ประหยัดกว่าอยู่แล้ว
    2.ก็พอๆกันทั้ง 2 เกียร์
    3.เกียร์ MT น่าจะได้ 180+-5 ส่วน AT อาจจะได้ 175+-5
    4.น่าจะพอมีเข้ามาบ้างแต่แปลงไปก็กินน้ำมันเปล่าๆ
    5.ถังโดนัทไม่แน่ใจน่าจะได้ 25 โลอัตราการบริโภคเท่ากับน้ำมันเลย แต่แก๊สราคาถูกกว่า

3. NayNo

NayNo Guest

0
    0
    0
    แล้วเกียร์ MT ดีกว่า AT ตรงไหนบ้างครับ
    พวก ถุงลมคู่หน้า Dual SRS /ระบบป้องกันล้อล็อก ABS /ระบบกระจายแรงเบรก EBD /ระบบเสริมแรงเบรก BA / เข็มขัดนิรภัยด้านหน้าแบบดึงกลับอัตโนมัติ (Pretensioner Seatbelts) พวกนี้จำเป็นมากป่าวครับ (อยู่ในตัวTOP)

4. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เรื่องรอบก้อตามนั้นอะคับ

เกียร์ออโต้มีโอกาสพังมากก่าเกียธรรมดาอะ

5. ซัดดำ

ซัดดำ New Member Member

21
    0
    0
    ในเรื่องรอบผมว่า MT ใน 100km/h รอบจะต่ำกว่าเกียร์ AT นะ ........แล้วเกียร์ MT จะประหยัดน้ำมันกว่าเกียร์ AT แน่นอน..

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เอ้ยวิ่ง 100 km\h เกียร์ 5 มัน 3000 รอบมะช่ายเหรอได้ต่ำกว่านี้อีกเหรอเพราะเกียร์ Auto มันอยู่ที่ 2500 รอบนะ

7. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
  8. kate-D

kate-D New Member Member

152
    1
    0
    เกียร์autoประหยัดกว่าแน่นอนครับ ที่100km/h

9. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    ที่100km/h auto ดูดน้อยกว่าแน่นอน อิๆๆ

10. sumopool

sumopool New Member Member

6
    0
    0
    ออโต้ประหยัดน้ำมันกว่า ผมว่าน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้