หน้าจอรวนใครรู้วิธีช่วยหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Celica Speeds, 24 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Celica Speeds

Celica Speeds New Member Member

31
    0
    0
    ผมใช้ฟร้อนPioneer8650mp อยู่ดีๆมันก็มัเส้นแนวนอนเป็นทางยาวขวางทับกราฟฟิค คล้ายๆกับว่ามันจะรวนอันเนื่องมาจากแบตรถหมดสตาร์ทไม่ติดหลังจากนั้นก็นเป็น แก้ไม่หายซะที เคยเห็นกระทู้แบบนี้นานมากแล้วแต่ผมจําวิธีแก้ไม่ได้ ใครรู่ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    ลองถอดหน้าปัทม์ออกมาแล้วใช้แอลกอฮอเช็ดตรงหน้าคอนแท็ค ทั้งหน้าปัทม์และตัวฟร้อนดูก่อนครับ ไม่หายมาว่ากันใหม่

3. Celica Speeds

Celica Speeds New Member Member

31
    0
    0
    ลองแล้วไม่หายครับ ผมว่ามันน่าจะเป็นที่ระบบมันรวนนะครับ ใครพอรู้แนะนําด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

4. CelicaKung

CelicaKung Guest

0
    0
    0
  5. Celica Speeds

31
    0
    0
    ช่วยน่อยคับ

6. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    เส้นเดียวเลยใช่ไหมครับ แบตหมดไม่เกี่ยวครับ อาจมาจาก เปิดเครื่องอยู่แล้วสตาร์ทรถมากกว่า
    ถ้ามั่นใจว่าระบบรวนก็ต้องส่งซ่อมแล้วครับ ไม่น่ามีวิธีอื่น ศูนย์อยู่ที่อาคารไชโย ถ.พระราม9 ใกล้แยก อสมท.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้