เปลี่ยนถ่านไดสตาร์ทกับทำความสะอาดกับเปลี่ยนตัวใหม่อันไหนคุ้มกว่ากันครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Thawatchai Na, 16 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thawatchai Na

Thawatchai Na Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนถ่านไดสตาร์ทกับทำความสะอาดกับเปลี่ยนตัวใหม่อันไหนคุ้มกว่ากันครับ อาการสตาร์ทแล้วเงียบบิดกุญแจ7-8ครั้งถึงจะติดครับ

2. เปลี่ยนไดสตาร์ท เหตุคือมันหมุนเครื่องไม่ไหว สตาร์ทติดยากมันหลายจำเลยครับ ต้องค่อยไล่ น้ำมัน แก๊ส ไฟ

3. จะเปลี่ยนแต่ถ่าน หรือยกลูก ต้องถอดมาดูก่อนครับว่า ทุ่นตรงที่ถ่านไปถู มันสึกมากมั้ย ถ้ายังไม่สึกมาก ก้อเปลี่ยนถ่าน ถ้าสึกมาก ยกลูกคุ้มกว่า เปลี่ยนถ่าน7-8ร้อย ยกลูก 1500-2000

4. Thawatchai Na

Thawatchai Na Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้