รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ พอดี รถผม (B14 ท้ายยาว) วิ่งเกิน80 มีกลิ่นเหม็นใหม้ๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Dell Netanong, 17 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dell Netanong

Dell Netanong Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ พอดี รถผม (B14 ท้ายยาว) วิ่งเกิน80 มีกลิ่นเหม็นใหม้ๆ เข้าไปในห้องโดยสาร แต่ถ้าขับไม่เกิน80ก็ปกติ หาไม่เจอว่ากลิ่มมาจากไหน มีพี่ๆคนเคยเป็นบ้างครับ

2. กลิ่นเหม็นๆคล้ายๆน้ำมันเครื่องไหม้หรืีอเปล่าครับ

3. Dell Netanong

Dell Netanong Guest

0
    0
    0
    ใช่เลยครับ

4. ลองดูว่ามีน้ำมันเครื่องหยดลงทีท่อไอเสียหรื่อเปล่าครับ

รถผมก็เคยเป็นครับ ฝาสูบรั่วน้ำมันมันซึมเยิ้มออกมาบางทีก็จะมีกลิ่นบางทีก็หาย จนได้เปลี่ยนปะเก็นล้างเครื่องกลิ่นที่ว่าก็หายไปแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้