SR20DET ค่า Oil press ตอนเดินเบาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ. ผมตั้งเดินเบาประมาณ 800-850...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pongsakorn LeeLa Nukornkit, 23 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    SR20DET ค่า Oil press ตอนเดินเบาควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ. ผมตั้งเดินเบาประมาณ 800-850 rpm ค่าอยู่ที่ 1.0-1.2 bar. เห็นจูนเยอร์บอกว่าต่ำมาก ปกติควรอยู่ 2.0 ไม่ทราบว่าของเพื่อนๆพี่ ค่าOil press เท่าไหร่กันบ้างครับ

1. แปรผันน่าจะตามอุณหภูมิ oil temp นะครับ บวกกับเบอร์น้ำมันเครื่องที่ใช้ด้วยครับ มันจะต่างกันออกไปนะคับ เดินเบา 7-800รอบ ซัก 1.5 +-บาร์ น่าจะพอรับได้นะครับ ในขณะoil temp ซัก 80-90c , 2.0 บาร์นี่ลองเทียบรอบเครื่องที่เท่าๆกันรึป่าวครับ oil temp เท่าๆกันรึป่าวครับ รอพี่ๆท่านอื่นเสริมอีกทีนะครับ

2. ตอนเครื่องร้อนปกติครับ 80-90 นี่ตกเหลือ 1.0-1.1 เลยครับ

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    มะรุอะ...ไม่มีวัด...ตังหมด...

4. นมค เบอร์ไรครับผม เบื้องต้นอาจลองเบอร์ที่หนืดขึ้นไปก้อได้ครับ แล้วตอนกดลากจนหมดรอบแรงดันอยู่เท่าไหร่ครับ ลองเทียบกับพี่ๆคนอื่นที่ใช้เครื่องเดียวกันดูครับ ว่าพอๆกันมั้ย

5. มีออยเครื่องรึป่าวครับ

6. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    ตาม Thachapon Muangsiri ว่าไว้ครับ.... ปัจจัยเยอะ ส่วนตัวดูอุณหภูมิน้ำมันเครื่องเป็นหลัก กดแล้วแรงดันน้ำมันเครื่องไม่ตกก็โอเคแล้ว....

7. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    Specเครื่อง Nissan บอกไว้นี่ครับว่าที่อุณหภูมิทำงานของเครื่อง ที่ idle ตัว oil pressure จะอยู่ที่ 0.7-1.0 bar. แล้วถ้ารอบเครื่องยนต์อยู่ที่ 4500rpm. Oil press จะต้องไม่ต่ำกว่า 3.0 bar...

8. Yingyos Sookchai ตัวจริงมาแล้วครับ ... ลุงผม

9. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    DET เค้าคุยกัน :)

10. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    สรุป... ปกติ 5555 ใครมาทักอะครับ ลี

11. จูนเนอร์แถวบ้านอะพี่ Cronya N Pompan ผมใช้ Cusco เบอร์ 40 ครับ ไม่มีออยเครื่องครับ ขอบคุณพี่ๆมากครับ สบายใจแล้ว อิอิ. :)

12. ถ้าเทอร์โบ ยังไงรอบหน้าลองซักเบอร์50นะครับ , 40ใส ไปหน่อยผมว่าครับ

13. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    แอบดูเทอร์โบเค้าคุยกัน

14. มียี่ห้อแนะนำมั้ยครับ. พี่ Thachapon Muangsiri

15. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    ลอง top1 ดูค้าบ^^

16. ขอบคุณคร้าบพี่ Supanya Panmen

17. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ผมใช้ โมบิลวัน 5w50

18. เท่าไหร่อะพีี

19. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    1500-1600

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้