#สอบถามครับ รอบเครื่องตกเวลาเข้า เกียร์ D หรือ R เวลารถติดๆ รอบตกลงมา 500-400...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Aj Hacker, 6 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aj Hacker

Aj Hacker Guest

0
    0
    0
    #สอบถามครับ รอบเครื่องตกเวลาเข้า เกียร์ D หรือ R เวลารถติดๆ รอบตกลงมา 500-400 เหมือนจะดับ เป็นทั้งน้ำมันและแก้สครับ

2. ถ้าเป็นผม จะดูเรื่องความร้อนก่อน เกจ์ขึ้นแค่ไหน เกินปกติหรือไม่ พัดลมระบายความร้อนแรงปกติไม๊ ทำงานครบ 2 ตัวป่าว

3. โดยเฉพาะตอนร้อนนี่แหละจะได้ดูการทำงานตอนร้อน

4. Aj Hacker

0
    0
    0
    Mainees S Mainees ความร้อนครึ่งนึง ปกติคับ เมื่อก่อนไม่เป็นคับ

5. ถ้าความร้อนปกติ พัดลมปกติ ว่าแต่ยังเร่งได้ปกติไม๊อะคับ ถ้าแย่ลงมีกระตุก ก็อาจจะเป็นเหมือนที่ผมเคยเป็น คอยล์ไฟสูงกำลังจะไป อาการคร่าวๆก็กินน้ำมัน แก็สมากขึ้นเรื่อยๆในการใช้งานเท่าเดิม เร่งไม่ออก มีกระตุกเลย ผมไล่เปลี่ยนจากกรองอากาศ (เพราะแก็สดูดไวต่อกรองอากาศตัน) หัวเทียน ก็ไม่หาย ดูหัวเทียนที่ถอดมาก็ออกแดงเหมือนผสมหนาทั้งที่ปกติเคยขาวมากๆ เลยเหลือจำเลยสุดท้ายคอยล์ไฟสูง ส่งอู่ อู่ก็ว่าตามนั้น เฉพาะคอยล์โดนไป 2,500 บอกว่าอย่างดี (ไต้หวัน พันกว่า) คงต้องลองดู ก้อไม่รู้จะเป็นจุดเดียวกันป่าว แต่แนวคล้ายกันเลย

6. Aj Hacker

0
    0
    0
    Mainees S Maineesขอบคุณมากคับพี่ เดี๋ยวจะลองดูครับ

7. ถ้าหารถเพื่อนรุ่นเดียวกันได้ สับจานจ่ายได้ก็รู้เรื่องง่ายเลยคับ

8. Aj Hacker

0
    0
    0
    Mainees S Mainees ซีลจานจ่ายรั่วด้วยครับ น้ำมันเยิ้มเลย

9. อาการฮิตครับ เป็นกันทั้งนั้น ทำใจว่าซ่อมแล้วหายไม่เกิน 2 ปี นอกจากซื้ออะไหล่ศูนย์มาเปลี่ยน

10. Aj Hacker

0
    0
    0
    Mainees S Maineesประมาณกี่บาทคับ

11. ผมซื้ออะไหล่เองแถวบางบัวทอง มีซีล 2 ตัว เล็ก-ใหญ่ ไม่ถึง 180 บาท แล้วก็ไปจ้างช่างเปลี่ยนอีกที

12. Aj Hacker

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ Mainees S Mainees

พอรู้บ้างนิดหน่อยก็คุยกันไปคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้