รบกวนถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ลูกผู้ชายขายความเย็น, 28 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    1.พอดีว่าผมไปเจอวีโก้เครื่องD4D อ่ะครับเลยสงสัยว่าเครื่องD4Dเนี่ยมันเป็นคอมมอนเรลรึยัง แล้วถ้าเป็นคอมมอนเรลแล้วกล่องมันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ คือว่าผมขับโคโลราโด้แล้วกล่องมันอยู่ในห้องเครื่องเลยก็เลยงงว่าทำไมวีโก้ไม่เห็นมีกล่องเหมือนผมเลย หรือว่าเค้าซ่อนไว้ตรงอื่น แค่อยากรู้น่ะครับ
    2.ผมมีฟรอนเทียเครื่องTD27 อยู่อีกคันนึงแต่เป็นรถส่งของของที่บ้านน่ะครับไม่ได้แต่ง ผมอยากรู้ว่าพวกปั๊มน้ำ วาวน้ำ มันมีอายุการใช้งานมั๊ยครับ คือมีรถใช้งานคันเดียวเลยอยากบำรุงรักษามันให้สมบูรหน่อยครับ กลัวไปพังกลางทาง แล้วถ้ามันมีอายุการใช้งานเนี่ยประมาณกี่ปีจึงควรเปลี่ยนครับ แล้วก่อนมันพังเนี่ยมันจะมีอาการอะไรบอกเราให้รู้ตัวมั๊ยอ่ะครับ
    3.ผมอยากทราบว่าหม้อลมเบรคเนี่ยครับ มันทำงานยังไง แล้วมันต่ออยู่กับอะไรอ่ะครับ ในรถเบนซิล กับ ดีเซล เหมือนกันมั๊ยครับ แล้วที่เค้าบอกว่าถ้าไม่มีหม้อลมเนี่ยก็สามารถเบรคได้แต่ต้องเหยียบมากกว่าเดิม ผมอยากรูว่าไอ้หม้อลมเนี่ยมันใช้หลักการยังไงมาช่วยให้เราไม่ต้องเหยียบเบรคมากอ่ะครับ
    ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ถามคำถามเบสิคแบบนี้แต่ผมอยากรู้จิงๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. รอคำตอบอยู่นะคร๊าบ

2. up up ขึ้นไปๆๆๆ

3. ไม่มีคนมาตอบเลยน่าน้อยใจจิงๆ

4. ขอความรู้หน่อยคร๊าบ

รบกวนช่วยตอบให้หน่อยครับ อยากมีความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้