รถวิ่ง ปกติ แต่ถ้า วิ่งไกลๆ. สัก 100 โล เครื่องจะรวนๆ ครับ. แก้ตรงไหนดี

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย พท.ธนกฤต บัวพันธ์, 7 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถวิ่ง ปกติ แต่ถ้า วิ่งไกลๆ. สัก 100 โล เครื่องจะรวนๆ ครับ. แก้ตรงไหนดี

1. บอกอาการด้วยคับเช่นเร่งสะดุดหรือเดินเบาแล้วสั่นมาก

2. อาการแรง ตก. จนเครื่องสั่นเลยครับ. เร่งไม่มีแรง. พอดับ สตารทไม่ติดเลยต้อง ทิ้งไว้ 20-30 นาที จึง ติด

3. น่าจะวาวยันนะ

4. พอร้อนแล้ววาวยันลองเช็ควาวดู

5. หรือไม่ก้อโมดุนจานจ่ายเสียพอร้อนแล้วไม่ทำงาน

6. เครื่อง f20b ครับ. กำลังว่าจะ เปลี่ยนชุดหม้อน้ำดีไหม

ขอบคุนครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้