ขอถามผู้รู้ทีครับรถผมน้าแห้งบ่อยผมก็เติมน้ำนะครับคือผมเห็นรอยรั่วแล้วพอเติมน้ำมันก็ไม่ห...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ชีพ ชีพ เมกะมุอุ, 10 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามผู้รู้ทีครับรถผมน้าแห้งบ่อยผมก็เติมน้ำนะครับคือผมเห็นรอยรั่วแล้วพอเติมน้ำมันก็ไม่หยดนะครับแต่สตารทเครื่องมันก็ปกติแต่พอเปิดแอรน้ำมันล้นออกถังพักหม้อน้ำครับ

1. Ling Nava

Ling Nava Guest

0
    0
    0
    ปะเก็นฝาหรือป่าวครับ

2. ไม่ทราบเลยครับถ้าเปลี่ยนประเก็นมันจะหายไหมครับ

3. Ling Nava

Ling Nava Guest

0
    0
    0
    ลองแก้ไขตรงที่เห็นรอยรั่วก่อนครับ.

4. ของผมเจออาการนี้รังผึ้งรั่ง นิดหน่อย แต่ตันเยอะ เปลื่ยนรังผึ้งหม้อน้ำใหม่แล้วหายครับ

5. ขอบคุณมากๆครับทุกความรู้ที่มอบให้ผมครับ

6. ถอดวาวออกเลยคับ

7. ไม่ก้หาเปลี่ยน

8. วาวน้ำหรือครับ

9. ช่ายๆ สปริงมันตายเคยเป้น ความร้อนขึ้น พอผมถอดออกเท่านั้นแหละหายเลย น้ำไม่ทะลักหม้อพัก แต่ความร้อนไม่ขึ้น ทางที่ดีหาเปลี่ยนคับ

10. ของผมช่างมันตัดแล้วครับน้ำวนตลอดเลย

11. อ่อ แร้วหายยังคับ

12. ของผมตัดมานานแล้วครับตอนนี้น้ำมันทะลักออกทางถังน้ำสำรองครับ

13. Pong Kiattisak

Pong Kiattisak Guest

0
    0
    0
    ของผมน้ำไม่ค่อย ลด ลงเลยครับ ยิ่งตอนขับยาวๆแทบจะไม่ลดเลย แต่ถ้าขับในตัวเมือง เบลค บ่อย ออกตัว บ่อย มันจะพร่องครับ อาการเเบบนี้ ปกติป่าวครับ

14. Thom Eamampai

Thom Eamampai Guest

0
    0
    0
    พึ่งเปลี่ยนตัวนี้มา ขับๆอยู่ก้อตัวร้อน น้ำหายเกลี้ยง กลับมาเติมน้ำก้อโอเค พอสตาทรถเท่านั้นแหล่ะ ไหลโจ๊กเลยย ^^

15. อยู่ตรงไหนครับตัวนี้

16. Thom Eamampai

Thom Eamampai Guest

0
    0
    0
    ด้านขวาของเครื่องค้าบ แถวๆสายพาน ช่างบอกว่ามันคือปั๊มน้ำ

มันจะร้องไห้ ตอนมันเสียครับ เป็นสัญญาณเตื่อนว่าเปลี่ยนได้แล้วเจ้านาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้