อยากถามพวกพี่ๆค่ะ สตารท์รถก็ปกติดีนะคะ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย เหมียว เมกะมุอุ, 12 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากถามพวกพี่ๆค่ะ สตารท์รถก็ปกติดีนะคะ แต่พอเปิดแอร์น้ำไหลออกมาทางถังพักหม้อน้ำสำรองมันเป็นที่อะไรค่ะ กลัวว่าหม้อน้ำจะมีปัญหาหรือป่าวคะ

1. Anuchart Junsig

Anuchart Junsig Guest

0
    0
    0
    คุ้นๆกะอาการนี้ ลองไล่อ่านโพสก่อนหน้าครับ เหมือนมีพี่โพสไปวันก่อนอะครับ

2. ไม่รู้ว่าหม้อน้ำรั่วหรือป่าวอะค่ะ

3. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    บางท่านว่า หม้อน้ำรั่ว บางท่านก็ว่า สปิงวาวล์น้ำตาย

4. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    อีกท่านว่า ปั๊มน้ำเสีย ลองไล่ดูครับ

5. จะต้องเปลี่ยนหม้อน้ำมั้ยค่ะ กลัวขับไปไกลๆแล้วน้ำแห้งค่ะ

6. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    ไม่กล้าฟันธงครับ ลองไล่จากจุดเล็กๆไปดูครับตัวการอาจจะไม่ใช่หม้อน้ำก็ได้ครับ

7. ค่ะ ขอบคุณค่ะพี่ ^_^

8. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    วาวน้ำป่าว

9. เด่วคงต้องรื้อดูคะ :)

10. เปิดแอรแล้วเครื่องยนต์จะทำงานหนักขื้นมีพัดลมแอร์ป่าวปกติต้องมี2ตัวนะเคื่อ่ง1ตัวแอร1ตัวถ้าพัดลมทำงานตัวเดวสักพักน้ำจะร้อนและดันออกหม้อพักน้ำแระลองดูพัดลมก่อนปกติดีป่าวลมพัดแรงพอมั้ย

11. ค่ะ ขอบคุณค่ะ :)

เช็ครีเลย์ พัดลมแอร์ในกล่องฟิวส์หน้าห้องเครื่อง ลองสลับกันดูมีสองตัว เป็นรูปกระป๋อง เป็นกระบอกสีเทา ลองสลับกันใส่ แล้วดูว่าตอนเปิดแอร์ คอมต่อติ้กๆ แล้วพัดลมแอร์ใกล้ๆหม้อน้ำหมุนหรือเปล่า (เอามือค่อยๆอังดูว่าพัดลมหมุนสองตัวหรือเปล่า ระวัง!!สร้อยข้อมือ เสื้อผ้าไปถูกพัดลมนะครับ ที่มันแคบ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้