https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/10519531_345821842257592_531322137714293460...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Anuchart Junsig, 13 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anuchart Junsig

Anuchart Junsig Guest

0
    0
    0

2. โซลินอย เทค ครับ

3. Chok Tanakrit

Chok Tanakrit Guest

0
    0
    0
    โซลินอยวีเทคครับ มีเปลี่ยน แต่แยกเปงสองชุด ด้านบนกับด้านข้าง...

4. ของผมนี้สตาร์ไม่ติดบ่อยๆ พ่อบอกเป็นที่ตัวนี้ สตาร์ไม่ติดนี้คือเครื่อง/ม่วิ่งนะคับแบบแต๊ก!! อะ อยากถามว่าราคาเท่าไหร่

5. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    มันเยิ้มจากข้างที่ติดกะเครื่องอะครับ คือด้านข้างใช่ปะครับ

6. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    ยังไงครับ ไดร์ดัง แต็กๆ แต่ไม่วิ่งเหรอครับ

7. Chok Tanakrit

Chok Tanakrit Guest

0
    0
    0
    ตัวโซลินอยวีเทด กับอาการที่บอกสตาร์ทดังแต๊กๆ มันคนล่ะตัวนะครับ ที่ดังอ่ะมอเตอร์สตาร์ทครับ มันคงหมดอายุหรือแปรงถ่ายคงหมดอ่ะครับ ชื้อเชียงกงลุกไม่กี่บาทครับ

8. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    ช่ายๆครับไม่น่าเกี่ยวกะโซลิ นอยด์นะ อาการแต็กๆแต่ไดร์ไม่วิ่งผมเคยไปเปลี่ยนสะพานไฟทองแดงหายเลยครับ

9. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    รบกวนพี่อีกนิดครับ ปะเก็นโซลินอยถอดเปลี่ยนเองก็ได้ หรือว่าต้องช่างครับ ไม่เคยถอดกลัวถอดแล้วเกิดมีกลไกซับซ้อน ใส่เข้ามะได้งานจะงอกครับ

10. ปมว่าจะเปลี่ยนเองอะคับ พ่อบอกถอดไดร์ออกมาละเปลี่ยนตัวไดร์ไม่น่าเป็นไรมันเเต๊กที่เเถวๆแบตอะคับเเต่ตรงโซลินอยไม่ดังไม่มีอาการไรเลยเวลาไม่ติดนี้ก็หาไม้หนือเหล็กมาเคาะเเต่ต้องมีคนสตาร์คนนึงคับเเล้วเคาพไปพร้อมกันไดร์ถึงจะวิ่ง

11. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    งั้นก็ ถ่านไดร์ ละครับ

12. คนละตัวกันนะครับ ของ Parveewat Prempree คือไดร์สตาร์ทครับ อยู่่ติดกับเกียร์ เกียร์ออโต้กับธรรมดาใช้ด้วยกันไม่ได้ เหมือนในรูปสำหรับเครื่องคาร์บู ส่วนของ Anuchart Junsig โซลินอย เทค เครื่องเดิมคาร์บูจะไม่มีตัวนี้ครับ

13. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    น้าน้องมาแว้ว!!! บอกทีครับว่าของผมมันมีน้ำมันเยิ้มออกมา แก้ไขไงครับผม

14. รื้อมาล้าง เปลี่ยนซีล

15. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ทุกท่านครับ

16. ถ้ารถมมันสั่นๆเวลาเข้าเกียร์เหมือนจะดับละคับ ต้องตั้งรอบสูงๆ เกี่ยวกับปีกผีเสื้อหรือวาร์ลคับ เเล้วซ่อมราคาเป็นยังไง เเล้วเปลี่ยนเองหรือทำยังไงหายครับ เครื่องคาร์บู2.0ออโต้

17. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    ลองโพสขึ้นหน้ากลุ่มเลยครับ
    เผื่อพี่ท่านอื่นรู้จะได้ตอบให้อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้