คือว่าสนใจอยากได้ Evo ครับแต่ไม่รุ้เรื่องเครื่องยนต์เลย จะเป็นอะไรไหมถ้าซื้อมา

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ฮาบับู้, 8 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คือนั่งๆดูๆ ก็ชอบครับ เลยอยากได้ จะซื้อมาแปลงดีไหมครับ หรือจะเอาแท้เลย มันเกือบ 4 ล้านจริงหรือ
    คือว่าผมก็ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์อะไรเท่าไหร่เลย ไม่ทราบว่าซื้อมาแล้ว จะมีใครว่าโง่ รึเปล่า แต่ชอบนะครับ ชอบมาก แล้วก็ แฮะๆ ดูไม่เป็นครับ Evo I - IX ดูไงหว่า อยากเห็นรูปครับไม่ทราบว่าที่ไหนหาดูได้บ้าง
    แล้วที่ว่าแปลงแท้ คือสั่งอะไหล่ ของ Evo มาเปลี่ยนเหรอครับ แล้วมันจะเหมือนทุกประการหรือเปล่าเรื่องการขับขี่ การทรงตัว รบกวนด้วยนะครับ คือกำลังจะซื้อรถใหม่พอดี ใจมันชอบ แต่ขับไม่ค่อยเป็น
    ยังไงซะผมก็รบกวนช่วยบอกราคาคร่าวๆของ Evo แท้หน่อยได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

1. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ตอบให้นะครับ ถ้าชอบ Evo 7ตอนนี้มีขายอยู่ครับสำดำราคา 9แสน8 สีขาวสภาพ นางฟ้า 1ล้าน2นิดๆ

ส่วนถ้า Evo 3 ตอนนี้ราคารถแท้อยู่ที่ประมาน 3-4แสนสภาพสวยๆ ถ้า 4 รุ้สึกว่าคุณเอก ซวยจะขายอยู่หรือขายไปแล้วก็ไม่ทราบนะครับ ส่วนEvo 5 - 6 หาซื้อได้ครับ สภาพรถทำแท้ ราคาอยู่ที่ประมาน 5-8แสนแล้วแต่สภาพนะครับ ส่วน 7 สั่งทำแท้อยู่ที่9แสนปลายๆถึง 1ล้าน3 ส่วนEvo 8อยู่ที่ 1ล้าน3ถึง 1ล้าน6 ส่วน9 อยู่ที่1ล้าน7ถึง 1ล้าน9 นะครับ ถ้าสนใจทำแท้ ติดต่อที่พี่ตุ๋ย Mitsusportก็ได้นะครับ อู่อื่นก็รับทำนะครับแต่ผมไม่ทราบเบอร์

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    อืม ข้อมูลเยอะจริงๆ 5555 ไอ้แบ้งค์มาแบบใหม่สดใสกว่าเดิม

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ไม่รู้ ควรต้องเริ่มมั่นศึกษาครับ
    เพราะเครื่องพวกนี้ต้องการ การดูแลรักษาพอสมควรทีเดียว
    ฉะนั้นต้องเริ่มต้นศึกษาครับ

ลองใช้ Google สืบค้นข้อมูลดูครับ ในต่างประเทศมีข้อมูลเกี่ยวกับ Lanevo อยู่มาก
    หรือลองเริ่มต้นคุยกับเพื่อนๆที่ Evolution thailand นี่ได้ครับ
    หรือแหล่งข้อมูลอย่าง www.mitsusport.com
    หรือใน ตปท.ที่ข้อมูลเยอะเช่น www.lancer-evo.net
    www.mivec.co.nz
    หรือสนใจการแข่งขันรถยนต์ต่างๆของกลุ่มรถมิตซู และปัญหาเครื่องยนต์เก่าๆของมิตซู
    สามารถพูดคุยกันได้ในบอร์ด ชมรม Take Off Motorsports Club
    อยู่ด้านล่างใน racingweb นี่แหละครับ
    ลองดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2007
  4. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    แน่นอนพี่ตอนนี้เรากำลังเรียนหนังสืออยู่5 5 5

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้