ผมขับไม่เร็วครับ เทพโปรดแนะนำทีครับ ชักเครียดกับเวลา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย GEMu, 1 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GEMu

GEMu New Member Member

72
    0
    0
    ไลน์ MSL เดือนนี้ลองขับไปสองรอบ ไม่มีเวลาเพราะโรงเรียนเปิดเทอม เพิ่งมาปิดเมื่อวันศุกร์ที่แล้วเลยสอบเสร็จก็พุ่งมาที่สนามเลย
    ไลน์เดือนนี้ขับไปสองรอบ รอบที่สอง FastestLap อยู่ที่ 40.5 ซึ่งไกลห่างจากเทพเยอะมากๆ
    โอเคผมไม่ได้ต้องการเป็นเทพอะไรหรอกครับ แต่ผมเล่นเดือนล่ะประมาณ3ครั้งมาครึ่งปีแล้ว มาตรฐานมันควรเวลาประมาณนี้หรือว่าเร็วกว่านี้ครับ
    ผมเองขับกับเพื่อน คนนึงขับจำนวนชั่วโมงบินพอๆกับผม เขาวิ่งได้ 41.7 หนัก60โลได้มั้ง ผมแบก80โลหนักกว่ามันตั้ง 20โล
    ผมไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไงว่าผมมาตรฐาน หรือว่าเพื่อนผมมันช้าเองครับ เลยอยากทราพว่า นน 80 ไลน์นี้ ชม ขับประมาณผมขับกันเท่าไหร่

เพราะไลน์นี้ไม่รู้จะกดยังไงอีกแล้ว ปกติผมทิ้งเพื่อนคนนี้ได้ซักสองวิ ไลน์นี้ทำไมช้าลงเมื่อเทียบกันก็ไม่ทราพ

ต่อไปว่างจะหาเวลาไปขับครับ แล้วเริ่มสนใจเรื่องมีรถของตัวเองด้วย มันอาจจะเกินถานะไปหน่อยที่เด็ก15จะเก็บตังค์ซื้อรถเกือบๆแสน แต่ทำไงได้ครับใจมันรัก
    ลองคุยกับคุณพ่อดู ท่านก็บอกว่าเคยอยากตีโครงรถพวกนี้เหมือนกันสมัยหนุ่มๆ ถ้าผมว่างพร้อมกับพ่อจะลองพามาที่ MSL ซักที

ไม่รู้ว่านี่ผมมาโพสถามหรือมาบ่น 55555 ขอบคุณครับที่ทนอ่าน

2. showtime

showtime New Member Member

39
    0
    0
    พยายามเข้าครับ มันไม่มีอะไรที่ได้มาง่ายๆ
    ส่วนเรื่องน้ำหนัก ผมหนัก86กิโลนะครับ ผมว่าถ้าลายไม่ยาวมาก ถ้าขับพร้อมกันวันเดียวกัน (โดยที่ไม่มีตัวแปรว่าวันไหนอากาศร้อนหรือเย็นนะ อุณหภูมิแทรกเท่าๆกันนะ) อย่างเช่น แข่งแคนคับอะคับ แข่งเวลาเดียวกัน ผมหนัก86โล จะห่างจากคนที่เร็วที่สุดของวันนั้น ไม่เกิน 0.5-0.7 วิ อันนี้คงอยู่ที่ชั่วโมงบินด้วยนะครับ แล้วก็ยังมีอีกหลายต่อหลายคนที่น้ำหนักเกือบเท่าผมหรือเท่าๆผม แล้วขับกันเป็นจรวด

ถ้าไม่เชื่อว่าผมหนักเท่าไหร่ ท่าเพื่อนๆพี่ๆหรือพี่ไก่ อ่านเจอกระทู้นี้ ช่วยยืนยันด้วยนะครับ ว่าผมตัวเล็กมากจิงๆ 5555+

ที่มายกตัวอย่างให้ฟังอะครับ คือให้น้องพยายามให้มากกว่านี้ หาความรู้เกี่ยวกับการขับมากกว่านี้ และที่สำคัญคือการซ้อมครับ การแข่งรถก็เหมือนการเล่นกิฬาทุกชนิดแหละครับ ต้องมีการซ้อมการฝึกฝน แต่ในช่วงแรกๆนั้นอาจจะดูว่าทำไมเวลาเราไม่ลงซักที นี่ไม่ใช่เรื่องเสียหายครับ เวลาเราไม่ลง แต่เราได้กล้ามเนื้อในส่วนที่ต้องใช้ในการขับเพิ่มขึ้นมา ทำให้เรารู้สึกไม่เมื่อยในการขับ ครั้งต่อๆไป จากตอนแรกมาขับ เราว่า10นาทีทำไมมันเหนื่อยวะ ในการขับ10นาที ถ้าเรารู้สึกเหนื่อยหรือเมื่อย ทักษะก็จะยังไม่เกิด แต่พอเรามีกำลัง และรู้จักวิธีการควบคุมลมหายใจ เราก็จะรู้สึกว่า10นาทีแล้วหรอ ทำไมมัน เร็วจัง แล้วเราก็จะสงสัย สนามโกงกูป่าววะ 55+ นั้นแหละครับพอถึงจุดนี้ ทักษะก็จะบังเกิดขึ้นตามลำดับ เพราะเราไม่เมื่อย เราไม่เหนื่อย เราก็จะมีสมาธิในการอ่านลายโค้งต่างๆ จับความรู้สึกของรถได้มากขึ้น จากที่เรามาขับใหม่ๆ เอาเป็นว่า เท่านี้คงพอเข้าใจนะครับ ขี้เกียจ พิมแย้ว ....

3. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    ถูกต้องเรื่อง นน.และคำแนะนำครับ ต้องซ้อมเยอะๆครับ ซ้อมๆๆๆแล้วก็ซ้อมครับ ผมไม่ได้ซ้อมเลยเวลาก็จะ++ ขึ้นไปเรื่อยและก็ตามเขาไม่ค่อยทัน

4. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    เอ๊ะนี่สรุปคุยกันเรื่องโกคาร์ทหรือเรื่อง การบิน เห็นพี่ต้อพูดเรื่องชั่วโมงบิน เป็นนักบินแล้วหรอพี่ต้ออะล้อเล่น ส่วนน้องเจ้าของกระทู้ เรียนคับดีที่สุดไม่มีอะไรดีเท่ากับการมีคนแนะนำเราริมสนาม อย่างน้อยอาจจะได้วิธีคิดใหม่ๆ(ว่าอย่าไปเล่นแม่งเลยเปลืองตัง) ล้อเล่นอีกรอบๆ

5. GEMu

72
    0
    0
    แหะๆ เข้ามาอ่านตัวเองบ่นอีกรอบ
    ครับ จะฝึกไปครับ เรื่องเรียนขอหาเวลาจัดตารางแป๊บครับ ผมเรียนพิเศษอาทิตย์ล่ะ4วัน รด อีก1วัน ซ้อมดรตรีอีก3วัน ตีเทนนิสอีก2วัน แน่นเอี๊ยดจริงๆครับ
    ถ้าว่างเมื่อไหร่ไปแน่ อยากเรียนมากๆ กำลังหาเพื่อนร่วมเรียนอยู่ด้วยครับ
    นี่ผมจะรีดให้เหลือซัก70น่าจะเร็วขึ้นซัก 0.2-0.3 วิน้ะเนี่ย

ปล. อยากมีอุปกรณ์โกคาร์ทซักชิ้นเป็นของตัวเอง ไม่ทราพพี่ๆแนะนำอะไรครับ รองเท้ามี Diesel อยู่คู่นึงคล้ายๆร้องเข่งรถของ Puma
    ผมซื้อไว้ตอนเล่นเรือใบเลยเอามาขับโกคาร์ทซะงั้น
    ดูหมวก Arai ราคาก็บาดทรวงจริงจริ๊งง
    อยากได้ชุดแข่งเหมือนกันครับ ไม่ต้องกันไฟกันน้ำหรือแบรนด์ก็ได้ คอแค่ใส่แล้วเสื้อไม่เลอะเวลาหลุดโค้งกินหญ่าก็พอ แฮะๆ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยตอบมากครับ จะพยามต่อไปครับ

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D ช่วงนี้ก็ปิดเทอม ...พยายามหาเวลาวันไหนก็ได้ 2 วัน มาเรียนดีที่สุด...วันละ 4 ชม 2 วัน อย่างน้อยเราก็ได้ พื้นฐานไปแล้ว..มีคนแนะนำให้ดีกว่าแน่นอน....พยายามหน่อยน้องๆ...ชาวสาธิตเกษตรทั้งหลาย

ปล.แนะนำว่า เรื่องของส่วนตัว...ถ้าคิดว่าอยากมีใว้เป็นของตัวเอง...อย่างแรก แนะนำ หมวก และ ถุงมือ
    ราคา และ ยี่ห้อ เป็นสิทธิส่วนบุคคล (เอาตามกำลังที่คิดว่าเหมาะสม) มีเอาใว้เพื่อปกป้องตัวเอง ดีกว่าที่จะมีใว้เพื่อเป็น..แฟชั้น.......ส่วนชุดแข่ง ตัดใหม่ ก็ 3500 บาท ของเก่า ต้องไปหาเอง.........:
    D

7. GEMu

72
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ไก่
    คงดูเรื่องถุงมือน่ะครับ เพราะหมวกนี่คงคนย้ายลำบากครับแถมราคาคงจะสูง
    ส่วนชุด ผมคงไม่ต้องถึงขึ้นสั่งตัดหรอกครับ เอาที่เค้าขายชุดหมีเหมือนช่างซ่อมช่วงล่างก็คงพอ 5555 กันทรายมันเข้าแค่นั้นแหละครับ

กำลังหาแนวร่วมมาเรียนครับ อยากเรียนมากๆ ไลน์นี้เดียวจะลอง ขอซัก 33ปลายๆก็พอใจ

8. a_mon01

481
    1
    0
    เรื่องหมวกหลอครับ ตอนผมเล่นแรกๆใช้ใบละ800เองครับ จริงจังและคิดว่าชอบจริงผมค่อยซื้อของดีๆหน่อยครับ และใบละ800ผมก็ยังใช้อยู่ครับ เอาไว้ใช้เวลาขับฝนครับหรือไว้ซ้อมครับ

9. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    ถุงมืออนกประสงค์

เทพอมรตอนแรกไม่ได้ใช้แค่หมวกใบละ 800 อย่างเดียวคับ แต่พี่ท่านมีถุงมือฟิตเนตคู่กายเอามาประยุกต์ขับคาร์ทด้วย 1 คู่คับ จำได้นะ พี่ 555555555+:D:D:D

10. a_mon01

481
    1
    0
    5555 ยังจำได้อีกวุ้ย!!! ผมเองยังลืมนึกถึงเลยนะนี่ จุ๋ๆถุงมือคู่นั้นยังใช้เล่นฟิตเนสอยู่เลยนะนี่ (ถุงมือมันทนจริงๆนะ) หรือจะใช้ถุงมือนักบินแบบอาจารณ์ต้อก็ได้นะครับคู่ละประมาณ400มั้งจำไม่ได้ละ
    ปล.นานๆมาทีกัดเจ็บนะนี่

11. gai08

1,213
    4
    0
    น้องตี๋เหน่ง.................ความจำดีมาก....แต่ที่แน่ๆ..ช่วงนี้ว่างแล้วไม่ใช่เหรอ...มาขับคาร์ทได้แล้ว...ความรักก็บินไปต่างประเทศแล้ว....
    ปล.อย่าลืมลากเพื่อนซี้..ตี๋แก็ปมาด้วยนะ....มาเล่นเกมส์กันอีก....55555 หนวกหูจริงๆเวลาเล่นเกมส์นี่

12. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ไอ้เหน่งกับพี่เล็ก กลายเป็นมือ test โรงงานไปแล้วพี่ เมื่อวานรวมหัวกันเล่นไอ้เกมเดิมที่เล่นวันนั้น ผมเสียหลายร้อยเลยโคดเซง

13. Tee_NeNG

212
    0
    0
    มือขับนินเทนโด้

พี่ไก่ ... ผมเปลี่ยนไปเปนมือขับ นินเทนโด้ แล้วคับ ท่าทางจะรุ่งกว่า เมื่อวานได้เสี่ยเลกกะแกบมาร้อยกว่าบาท เหอๆๆๆ :p:p:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2007
  14. gai08

1,213
    4
    0
    นี่ๆ...เจ้าของกระทู้เนี่ย น้อง GEMu คนเนี้ย...เค้าเป็นมือวางอันดับที่ 3 ของประเทศไทยเลยนะเนี้ย....เรื่องเกมส์ PLAY
    หรือว่า เหน่งอยากเจอ เด๋วจัดให้......ว่าแต่เล่น นินเทนโด้เก่งอะป่าวไม่รู้....ขนาดแก็ปมีโลโก้ นินเทนโด้บนหมวก BELL ยังแพ้ ตี๋เหน่งได้
    ไม่ธรรมดาจริงๆ.....

ปล. ตั้งแต่แข่ง 3 ชม เสร็จ มือเทพทั้งหลาย.....กลายเป็นติดเกมส์ งอมแงม....ระวังเจ็บคอนะ.....(แหกปากทุกทีเวลาเล่น)

15. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    วันนั้นแพ้ เพราะรถไม่ดี!!! เดี๋ยวเหน่งมึงเจอ ยอชชี่ แน่นอน

ปล.เอาคืนได้ถ้าเจ๊ของพี่เล็กไม่เอาเครื่องลงหม้อก๋วยเตี๋ยวไปก่อนนะ เจ๊เริ่มมองแบบค้อนๆแล้ว

16. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    พี่ไก่ไม่ต้องห่วง ตั้งแต่เดือนหน้าไปเข้าไปซ้อมแน่นอนเพราะ6ชั่วโมงไม่พลาดแน่ๆ

ปล หมายถึงซ้อมมาริโอคาร์ทนะพี่ 555

17. GEMu

72
    0
    0
    หูยผมไม่ได้เทพเกม PS2 นะครับ
    เคยไปแข่ง GranTurismo4 Thailand ที่ AIS เค้าจัด จาก64คน ผมแพ้ไปตอนรอบ8คนสุดท้าย เสียดายเหมือนกัน สุดท้ายก็ไม่ได้ขึ้นโพเดี้ยม 5555 คนที่ติด Top3 ของงานคือไอ้โอมเพื่อนผมครับ จับผลัดจับผลูขึ้นที่สามเฉย ปกติเล่นกันผมกินมันตลอดนะ มันจับได้สายมือใหม่เยอะ ผมเจอแต่ล่ะท่านฉมังๆทั้งนั้น
    พี่ TEE GAP หายไปจากสนามเลยนะครับ ไปไม่ค่อยเจอ ส่วนนินเทนโดผมก็เล่นไม่เป็นด้วย

ส่วเรื่องไป เดียวจะพาเพื่อนไปครับ ผมเพิ่งผ่าไส้ติ่งมา ออกโรงบาลมาวันเนี้ย ไม่รู้หมอจะว่าไงถ้าจะขับ

18. Tee_NeNG

212
    0
    0
    เด๋วเข้าไปคับ

เด๋วจะเริ่มไปขับบ่อยๆแล้วคับ เด๋วนี้รู้สึกขับห่วยเกิน !!!

ปล. แคนคัพ หนามนี้เด๋วไปแข่งด้วยคับพี่ !!!:cool::cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2007
  19. gai08

1,213
    4
    0
    ไม่หรอกมั้ง......เมื่อวานไปแข่ง.....ที่สนาม ในร่ม..ลื่นๆ ยังขึ้นโพเดี้ยม...ช่วงนี้ เหน่ง HOT IN GAME
    ส่วน IN LOVE ไม่รู้.....เธอรักจิงโจ้......(หมายถึง เธอไปเมืองจิงโจ้นะ)

20. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    Animal Sex 555

21. GEMu

72
    0
    0
    พี่ๆครับ ผมขอดึงกลับนิดนึง อย่าเพิ่งไป Animal sex กันเลย
    อยากได้ถุงมือ งบ 800-1000 สีขาว สำหรับขับ มือหนึ่งก็ได้มือสองก็ได้ รบกวนติดต่อมาด้วยครับ
    หมวกกันน็อค ขี้เกียจขนใช้ของที่ MSL ดีกว่าครับ หมวกเค้าก็ใช้งานได้ดี

ใครมีติดต่อที่นี้นะ
    [email protected]

22. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ใส่ size ไหน ถ้าใส่ size เล็กหน่อยได้ มีขายจ๊ะ

23. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    ผมหนัก 84 สูง 186 นั่งไปเเล้ว ขาติดฮะ ยกเหยียบลำบ๊าก ลำบาก เบาะก้เลื่อนไม่ได้ เเต่ด้วยความชอบ ก็เล่นทุกเดือน ถ้ารู้ว่าตัวหนัก ก็อย่าให้รอบเครื่องตกสิฮะ ยัดๆหน่อย เอี๊ยดน้อยๆ วันนี้เพิ่งเล่นของเดือนนี้มา 33.789 รู้ว่าเร็วกว่านี้ได้ เเต่ไปเสียตรงโค้งกลางเนี่ยเเหละ เเถมโดนหินที่ไหนไม่รู้ขนาดย่อมๆ ขึ้นมาจิ้มตูด ตั้งเเต่รอบ สี่มั้ง ไม่รู้ทำไง ทนเล่นจนจบ...

24. GEMu

72
    0
    0
    แหะๆ มือผมยังกะใบตาลครับพี่แก็บ ไม่มีไซส์ใหญ่หรอครับ ลองวัดจากปลายนิ้วชี้ถึงข้อมือได้เกือบๆแปดนิ้วครับ ไม่ทราพว่าไซส์อะไร
    ปัณหาแบบคุณ SW-20 บอกผมก็เป็นนะ ไม่รู้ทำไมก้อนหินมันมาอยู่ที่นั่งได้ นั้งนานตูดชาอีก เฮ้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้