ขอชี้แจงเรื่อง MeetinG ของ RCT ให้เข้าใจกันด้วยทุกคน

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย Te'@RescueClubThailand# 1, 6 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    " RescueClubThailand " หรือ " ชมรม คนกู้ภัย " อ่านดีๆจะมีคำว่า " Club "
    และ " ชมรม " ซึ่งทุกคนคงทราบความหมายของมันดีแล้ว ในชื่อ Club / ชมรม
    ไม่ได้มีคำว่า " สมาคม " " มูลนิธิ " " หน่วยกู้ชีพ กู้ชีวิต " ใดๆทั้งนั้น

วัตถุประสงค์ ก็คงจะทราบกันดีอยู่แล้ว เพราะจะให้อ่านก่อนตัดสินใจจะสมัคร
    สมาชิก

" MeetinG " คือการมา สังสรร พบเจอกัน พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ดื่ม
    กิน โดยที่มีคำว่า " มิตรภาพ " เป็นที่ตั้ง มีคำว่า " เพื่อน พ้อง น้อง พี่ " ตามมา

การที่มีใครมาถามว่า " MeetinG นี้มีใครมา มีหน่วยไหนมา มาเยอะไม๊ ถ้าไป
    จะโดนอะไรไม๊ " ขอถามหน่อยนะว่า ได้อ่าน " วัตถุประสงค์ " ก่อนสมัครหรือไม่
    ถ้ายังก็กลับไปอ่านซะ แล้วตัดสินใจเอาเองว่าควรทำอย่างไร

ที่ RCT ไม่เคยบังคับให้ สมาชิกต้องมา MeetinG ทุกครั้ง มาบ้างไม่มาบ้าง
    ชาว RCT เข้าใจ ทุกคนย่อมมีภาระกิจที่จะต้องดำเนินการปฎิบัติกันทุกคน ครั้ง
    นี้มาไม่ได้ ครั้งหน้าค่อยว่ากัน ชิวชิว

ที่มาลงไว้เพราะอยากให้เข้าใจกันตามนี้ ไม่ใช่เบื่อที่จะต้องตอบคำถามต่างๆ
    ทาง ว.13 และทาง MSN ว่าจะโดนหรือไม่โดน ขอบอกไว้ตรงนี้เลยก้แล้วกัน
    ใครที่มา " MeetinG " แล้วโดน " ตีน " กลับไปโดยที่ไม่ได้ทำการอะไรทั้งนั้น
    เอาเท้ามาลูบหน้า " RCT#001 " คนนี้ได้เลย หรือจะกระทำการใดๆก็ได้ตาม
    แต่คนที่โดนจะทำ แจ้งจับว่า 001 ทำร้ายร่างกายได้เลย เพราะสมาชิกของ RCT
    ไม่มีใครเป็น " อันธพาล " มีแต่ลูกผู้ชาย ไม่มีหน้าตัวเมีย ......

แต่ถ้าท่านเป็นคนก่อกวน ยุยง ให้เกิดปัญหาต่างๆ ท่านก็สมควรที่จะได้รับของ
    ที่ระลึกจาก RCT ไปเก็บไว้ในสมองอันน้อยนิดที่มีอยู่

ท้ายนี้หวังว่าคงจะเข้าใจอะไรบ้างนะ พิมพ์มาก็ตั้งมาก

ขอบคุณมาก
    Te'@RescueClubThailand#001

2. RescueClubThailand#201

RescueClubThailand#201 New Member Member

105
    1
    0

งานสังสรรค์ คือ พบปะพูดคุย ดังเช่น พี่น้อง

3. คนอาสา

คนอาสา New Member Member

48
    0
    0
    ถูกต้องอย่างที่ ท่าน001 ว่าครับ ที่นี่ไม่มีเรื่องสีเสื้อ ไม่มีการแบ่งหน่วยงาน ทุกคนทุกหน่วยงานคือเพื่อน ในที่นี้ มีแต่มิตรภาพ ครับ ส่วนใครที่ไม่เข้าใจ ก็ขอแนะนำให้กับไปอ่านวัตถุประสงค์เสียใหม่นะครับ ถึงผมเองจะไม่ได้ไปmeeting ทุกครับเพราะผมเข้างานเป็นกะ บางครั้งเข้ากะเช้าบ้าง ดึกบ้าง แต่ผมเองหากว่างไม่ติดงานไม่ติดอะไรผมก็จะไป เพราะได้ไปเจอเพื่อนๆ.....

4. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ที่นี่ไม่กีดกันสีเสื้อ เพราะว่าเรา คือ " พี่ น้อง " กันครับ

5. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    ** ช่ายเราไม่มีแบ่ง พี่น้องกัน เมื่อ คืนโชคดีมาก ใครไปมิ้งติ้งโชคดี ได้มอเตอร์ไซ กลับบ้านเป็รของที่ระลึกด้วย เมื่อคืนผมโชคดีได้มา 1 คัน เป็น HONDA WAVE มานะครับมาเจอกัน พี่ น้อง ทั้ง นั้น **

6. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ถูกต้องครับ แล้วคือใครที่ยังไม่เคยมามีตติ้งก็อยากให้ลองมาดูก่อน ผมเชื่อว่าเป็นไปไม่ได้ที่จะไม่ว่างทุกครั้ง อยากให้ลองมันสัมผัสมาพูดคุยกันแล้วเรื่องอื่นๆไม่ต้องกังวล

7. INSOLENT

1,444
    3
    0
    จริงๆ มันดีนะ

8. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    มีแต่เฮฮาครับคุยกันหนุกหนาน

9. rescue_Bangkok

rescue_Bangkok New Member Member

419
    0
    0
    คนเรามีมิตรภาพ ดีกว่า ใดๆๆ อย่าคิดว่าที่ท่านเข้ามาคลับแล้วไม่ปลอดภัย หรือเข้ามายุงยงทำให้แตกแยก RCT บ้านหลังนี้ขอให้คิดว่าเป็นบ้านของเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ใครที่เข้าเพื่อต้องการรหัส หรือ สิ่งของอื่นๆๆ กรุณากลับไปดูที่วัตถุประสงค์ของทาง
    " ชมรมคนกู้ภัย" ด้วยนะครับแต่ถ้าอ่านแล้วทำตามตามไม่ได้ กรุณาอย่าเข้ามาให้เปลืองเวลาท่านเลย

10. gigs

gigs New Member Member

229
    0
    0
    เห็นด้วยกับทุกคนเลย......พบปะสังสรรค์คุยกันขำ-ขำ.....:eek::eek: แต่วันที่6ไม่ได้ไปอ่ะ...เสียดาย....

11. iamaor

iamaor New Member Member

172
    0
    0
    "มีคนรัก...ดีกว่ามีคนเกลียด" มิตรภาพดีเสมอนะคะ .... ลองทิ้งอคติสักพัก แล้วจะรักกันมากขึ้น
    แต่ถ้า....การทำตามวัตถุประสงค์มันทำยากนัก ก็อย่าเข้ามาก่อกวน "พี่น้อง" ให้ทะเลาะกันเลยนะคะ

12. black-magic

black-magic New Member Member

164
    0
    0
    ที่นี่คือบ้านของคนกู้ภัย
    ที่นี่มีแต่พี่กับน้อง
    ที่นี่มีแต่เพื่อน
    ที่นี่คือศูนย์รวมคนรักการกู้ภัย
    ที่นี่คือความบริสุทธิ์ใจ
    ที่นี่คือการปิดทองใต้ฐานองค์พระปิฎิมา
    ที่นี่ต้อนรับทุกคนที่รักการกู้ภัย
    และที่นี่คือที่รวมหัวกันอิอิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ตุลาคม 2007
  13. chaiyant

chaiyant New Member Member

84
    0
    0
    ฮะฮะฮัลโหลฮัลโหลลลลดังมั้ยอ่ะดังแล้ว ผมก็ไม่มีอะไรครับอยากให้มามีทติ้งกันเยอะๆนะครับไม่ต้องกลัวมีเรื่องครับเอาแต่เรื่องงานที่จะมาคุยกันก็พอเรื่องอื่นเก็บไว้บ้านมาเฮฮาปาตี้กันครับสนุกดี

14. black-magic

164
    0
    0
    ผมก็เหมือนกันพอดีได้ ไม ตี้ เอ๊ซ เขาให้แบกใส่รถไป แบกไม่ไหวเลยได้ คนใจดีขับรถไปส่ง ระหว่างทางผมคิดได้ไม่มีตังเติมน้ำมันรถ กระบะ เลยยกให้เขากลับบ้านไป อิอิอิอิ ขำ ขำ ครับพี่น้อง :cry::D:D:D:teeth:
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เมื่อคืนวันมิ้ตติ้งผมไปครั้งแรกตอนแรกก็ไม่กล้าเข้าไปคุย เขาก็ตามหาผมใหญ่เลย เราไปครั้งแรก(ครั้งแรกก็แบบนี้แหละ)ก็อายไม่กล้าเข้าไปทัก แต่พอได้พูดได้คุยกันแล้ว คุณจะรูสึกอย่างที่ไม่เคยรู้สึกกันมาก่อนเลย :confused::teeth::teeth::teeth::teeth::D:D:D

15. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    Rescue Club Thailand

16. chaiyant

chaiyant New Member Member

84
    0
    0
    ชมรมคนกู้ภัย

17. budgetell

budgetell New Member Member

18
    0
    1
    เห็นมั๊ยว่า ชมรมคนกู้ภัยใจดีทุกคน

18. E20MHG

824
    2
    0
    คนไหนหว๋า จำไม่ได้ ... ได้คุยกะผมมั้ยเนี่ย ...

19. INSOLENT

1,444
    3
    0
    *** ได้สิท่านปุ๊อ่ะขี้ลืม เนอะ พวกเรา **

20. E20MHG

824
    2
    0
    คนไหนหว๋า จำไม่ได้ รู้หน้าไม่รู้ล๊อกอิน หุหุ

21. ตั้น

948
    0
    0
    ม่ายช่ายตี10ท่านปุ๊

22. E20MHG

824
    2
    0
    อ้าวจริงๆ จำล๊อกอินไม่ได้หรอก เวลาเจอกันไม่บอกว่าล๊อกอินอะไรนี่ เสนอให้เขียนหมายเลขสมาชิกไว้ใต้ดิสเพลด้วย ...

23. Ae type-z@yokohama

Ae type-z@yokohama New Member Member

20
    0
    0
    เห็นด้วยครับ เราคือ ชมรม ครับ อยู่กันแบบพี่กับน้องครับผม

24. INSOLENT

1,444
    3
    0
    *** เรารักกันอยู่ด้วยกันหลายคน เพราะความจนต่างไปช่วยทำงาน ***

25. ตั้น

948
    0
    0
    คนละเรื่องแระตั๋น

26. INSOLENT

1,444
    3
    0
    เอ่อ นึกว่าเรื่องเดียวกัน มาพูดคุยกันอย่างเพื่อน

27. ตั้น

948
    0
    0
    อย่าลืมเรื่องมีทติ้งนะครับจุดประสงค์คืออะไร

28. black-magic

164
    0
    0
    :D:teeth:ท่านปุ๊หมายถึงผมป่าว:teeth::D
    ผมแบล็คครับ RCT#222 ไงท่านปุ๊
    :teeth::teeth::teeth::teeth::teeth::teeth::teeth::teeth::teeth:

29. E20MHG

824
    2
    0
    อ้อจำได้แล้วครับ ที่มาจากเชียงรายใช่มั้ย อย่างว่ารู้หน้าไม่รู้ล๊อกอิน หุหุ

30. rescue_Bangkok

rescue_Bangkok New Member Member

419
    0
    0
    ตั๋นนี่ดีเน้อ กลับจากมิ้ดติ้ง มีรถแถม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้