ระหว่างหม้อน้ำเซียงกง กับ หม้อน้ำทองแดง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย P@LMprimeraP11, 14 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ช่วยแนะนำด้วยคับ ไปถามร้านหม้อน้ำมาว่าลูกใหม่ทองแดง 4500 บาท

vs

ของร้านเซียงกงที่ขอนแก่นตรงรุ่น ตั้ง 2000 บาท แนะ (ผมดูสภาพไม่เปนอะคับ แต่ดูจากภายนอกก็ดูดีนะ)

อยากทราบว่าเรื่องของคุณภาพคับ ราคาสองตัวเลือกนี้ไม่เกี่ยงคับ

พี่ๆ แนะนำตัวไหนคับ

ส่วนเบิกศูนย์หมื่นสอง คงไม่ไหวอะคับ แพงเกินเสียดายเงิน แหะๆ ขอบคุณมากครับ

2. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ลองโทรไปถามบางไผ่อะไหล่ยนต์ สุขุมวิทนะครับ มีคนบอกมาว่าราคาไม่แพงเป็นของเลียนแบบตรงรุ่น
    ราคาประมาณ 2500 บาท เบอร์โทรลองเสริ์ชหาดูนะครับ พอดีผมเคยมีแต่หายไปแล้ว

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ถ้าให้เลือก 2 อย่างนี้
    ผมเลือก ทองแดง ของใหม่คับ
    ใช้ยาว รั่วก็ซ่อมได้
    ถ้าไม่ติดเรื่องเงินนะโอเคเลย

4. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ อยากทราบว่าคุณภาพตัวนี้ดีแค่ไหนคับ แล้วเทียบกับลูกใหม่ทองแดงเปนไงบ้างครับ ใครเคยใช้เปนยังไงบ้างครับ

5. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ของเดิมครีบระบายเป็นเนียมครับ ระบายความร้อนดีครับ ถ้ารั่วซ่อมยาก ฝาเป็นพลาสติค แตกง่าย ราคาถูกกว่า แต่เป็นมือ 2

ของใหม่เป็นทองแดง ถ้ารั่วซ่อมได้ ฝาเป็นเหล็ก ทนทานโคตร ระบายความร้อนสู้เนียมไม่ได้ ราคาแพงกว่า แต่เป็นของใหม่ ยิ่งถ้าได้เป็นแบบ 2 ช่องยิ่งดี

ตัดสินใจดูครับ ข้อดี ข้อเสีย ของแต่ละแบบ

6. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    หน้าตัดมีเข้ามาเยอะแล้ว...ผมว่าหาของที่บางนาดีกว่าครับ....ตรงรุ่น....ทุกอย่างลงตัวนะผมว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้