มือใหม่หัดทำ

การสนทนาใน 'Thai Diecast Model' เริ่มโดย ballracing, 22 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ballracing

ballracing New Member Member

23
    0
    0
    มันว่างจัดเลยลองทำเล่นๆดูครับ Skyline R34 Drag ตอนนี้มีโปรเจคท์ใหม่อยู่ Supra Space Frame RAM77 ตอนนี้มีแต่รูปตอนขึ้นโครงรูปใหม่ยังไม่ได้เอาลงตอนนี้ประมาณ 80 เปอร์เซนต์แล้ว เหลือพ่นสีกระดอง แล้วก็เก็บรายละเอียดเล็กน้อย ไว้เสร็จแล้วจะเอามาให้ติ-ชมกันนะครับ

2. nomu

nomu Member Member

300
    12
    18
    R34 โหดดีคับ ส่วนราม77ต้องเอาคันนี้ไปทำสีใหม่:D

3. ballracing

23
    0
    0
    Supra ของพี่ สุดมากๆ พ่นสีใหม่หน่อยเหมือนเปี๊ยบเลย พี่ยิงเฟรมเองหรือปล่าวครับ หรือว่ามีแบบสำเร็จ แต่ดูแล้วน่าจะแปลงเองนะเพราะเหมือนมากๆ นับถือๆ ทำเอาผมไม่กล้าเอามาโชว์เลยนะเนี่ย

4. nomu

300
    12
    18
    ลองดูคับเอาไว้เป็นแบบก็ได้ ทำเสร็จแล้วเอามาโพสแบ่งกันชมด้วยนะคับ

5. ballracing

23
    0
    0
    ใกล้แล้วครับ อย่าว่ากันนะครับเพราะผมมือใหม่จริงๆ

6. ballracing

23
    0
    0
    ใครมีกระดอง Supra รุ่นนี้ขาย (ถูกๆ) มั่งครับ ของผมมันพังแล้วอ่ะ

7. ballracing

23
    0
    0
    สังเกตที่กระดองของมันนะครับ เน่าสุดๆ ผลกระทบมาจากน้ำยากัดสีน่ะครับ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ ดันทะลึ่งเอาไปกัดสีออก เป็นไงหล่ะครับพังเลย เอาสีโป๊วมาโป๊วก็ไปไม่รอด สุดท้ายก็ตามมีตามเกิดเลยครับเพราะจนปัญญาจริงๆ หรือว่าใครมีวิธีซ่อมได้ก็บอกผมหน่อยละกัน จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

8. ballracing

23
    0
    0
  9. ballracing

23
    0
    0
    ของพี่ตา RAM77 เป็น Take 7' easy แต่ของผมเป็น Take 7' hard เพราะสภาพนี้ให้วิ่งเลขเจ็ดคงไม่ไหว ในรูปจวนเสร็จแล้วครับเหลือ ตัดหัว ติดร่ม รายละเอียดด้านท้าย แล้วก็คาดลาย

10. ballracing

23
    0
    0
    วันนี้ไปเหนี่ยว Cefiro D1 มา ข้างในไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ สู้ของทามิย่าไม่ได้ แต่เดี๋ยวจะลองดูซักตั้ง

11. ballracing

23
    0
    0
    ขอบคุณมากครับที่เอาแบบให้ดู แต่ยังไงของพี่ก็สุดกว่าของผมอยู่ดีแหล่ะครับ

12. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    ลองเอากระดาษทรายน้ำเบอร์ 400 จุ่มน้ำ ขัดๆดูนะคับ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆคงต้องซื้อบอดี้ใหม่คับ ซื้อได้ที่ทามิย่า RCA ชั้น 2 คับ จะเป็นตะกร้าๆแยกอะไหล่ขาย :)

13. ballracing

23
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แต่ผมว่าสภาพนี้ซื้อใหม่ดีกว่าครับ แล้วร้านทามิย่าที่พี่ว่าอยู่ที่ไหนอ่ะครับ

14. tanabe///

tanabe/// New Member Member

5
    0
    0
    Tamiya RCA เลยครับ อยู่ตรงข้ามร้านSlim ครับ

15. nomu

300
    12
    18

ตามนั้นแหละคับ ซื้อโมเสร็จแวะ Slim ก่อนกลับ:D

ปล. สุภาสวยแล้วคับคันแรกๆทำได้ขนาดนี้:cool:

16. Soratk

Soratk New Member Member

3
    0
    0
    ฝีมือเจ๋ง ๆ กันทั้งนั้นเลย
    ไม่กล้าเอามาโชว์เลย มีแต่แบบเดิมๆ อิ อิ

17. ballracing

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ ไว้จะลองไปดู

18. ballracing

23
    0
    0
    ครับ ขอบคุณครับ ว่าแต่ผมสงสัยอยู่อย่างพี่Toppi ใช่คนเดียวกับ Toppi ใน Thaiplamo หรือปล่าวครับ

19. ballracing

23
    0
    0
    โชว์เลยครับ ดูผมสิสภาพนี้ยังหน้าด้านเอามาโชว์อีก อิอิ..

20. nomu

300
    12
    18
    ใช่คับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้