สอบถามครับ? พาสติกตรงฝาครอบสามารถถอดได้ป่าวครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jon Kug, 7 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jon Kug

Jon Kug Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับ? พาสติกตรงฝาครอบสามารถถอดได้ป่าวครับ พอดีซิลครอบหัวเทียนหมดอายุนำ้มันเครื่องเข้าหัวเทียน ขอบคุณครับ

2. Jon Kug

0
    0
    0
    ตอนนี้ติดปัญหาที่ว่าจะเอาซีลออกได้อย่างไร?ครับ

3. แนะนำให้เปลี่ยนฝาจะดีกว่า ครับ เป็นฝาเหล็ก ของga16

4. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนเป็นฝาตัวนี้เลยคับ ไม่ต้องกลัวเรื่องเปลี่ยนซีลเบ้าหัวเทียนไม่ได้คับ ผมก้อใช้ga15อยู่แล้วก้อเปลี่ยนฝาเป็นตัสนี้คับ ปล.ผมไม่ใช่เจ้าของนะคับ ผมเหนเค้าขายอยู่เลยเอามาฝากคับ

5. ใช้กาวทาปะเก็นดำ ก็พอครับทารอบๆซีลเบ้าหัวเทียน ทิ้งไว้ประมาณครึ่งชม.ทาซ้ำอีกรอบพร้อมตบแต่ง ใช้ไปลืมเลยครับ

6. Weerayut Meesap

Weerayut Meesap Guest

0
    0
    0
    ลองแปลงเอาของ 4A มาใส่ครับผมก็ใส่อยู่

7. Jon Kug

0
    0
    0
    ผมขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ตอนนี้ได้แก้ไขเฉพาะหน้าไปก่อน ด้วยการเเแกะแผ่นพลาสติก แล้วเปลี่ยนประเก็นไป แล้วก้อเอากาวร้อนติดไปเหมือนเก่า ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้