ขอคำแนะนำอีกรอบครับ จะแปลงดิสใส่ล้อหลัง มีข้อดี - เสีย อย่างไรบ้างครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 10 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำอีกรอบครับ จะแปลงดิสใส่ล้อหลัง มีข้อดี - เสีย อย่างไรบ้างครับ มีอะไรที่ต้องพิจารณาบ้างครับ ขอบคุณครับ

1. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    เสียตังค้าบ^^

2. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ดิสก์ได้สวย ดูแลรักษาง่าย ระยะเบรคต่างจากดรัมมั้ย ไม่ต่าง ถ้าไม่เปลี่ยนตัวกระจายแรงเบรค ดรัมเบรคดีกว่า แต่ดรัมมันไม่สวย ดูแลยาก

3. Por Bovornan

Por Bovornan Guest

0
    0
    0
    ไม่เห็นต้องแปลงเลยพี่ มีตรงรุ่นนะครับ

4. ของผมมัน บี 11 ค๊าบ เป็น 1/114.3 ที่เล็งๆไว้คือชุดเบรคหลังยกชุดของนีโอ ไม่ก็ของ a31 ครับ ท่อมัน สายเบรก เอามาครบๆเลยครับ ถ้าทำแล้วก็ทำตัวกระจายแรงเบรคด้วย เกมือนที่พี่เฟิสว่าเลยครับ ^^

5. Por Bovornan

Por Bovornan Guest

0
    0
    0
    เข้าใจผิดคิดว่า b14 ครับขออภัย

ไม่เป็นไรครับพี่ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้