อยากลงแข่ง Gym ช่วยแนะนำด้วยครับ..

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย NU53, 10 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ข้อมูลส่วนตัว : ผมเป็นนักแข่งรถโกคาร์ทอยู่ครับ(ได้โพเดียม ทั้งPtt RCA และ MSL หลายสนาม) และ เคยได้อันดับ3 การแข่ง Gym รถโกคาร์ท

ข้อมูลรถที่ต้องการจะลงแข่ง : ผมใช้รถ Honda Accord 94' เครื่องเดิม(หัวฉีด)Auto2.0 cc ช่วงล่างทำโช้คเป็น Gas และ เปลี่ยนสปริงเป็นของ A'pex ทั้ง 4 ต้น.

ผมรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ คือ
    1. ผมอยากลงแข่ง Gym รถที่ผมใช้จะพอใช้ลงแข่งได้มั้ยครับ(ต้องปรับอะไรเพิ่มมั้ย)
    2. จะเริ่มที่รายการใดดีครับ รุ่นอะไร
    3. แล้วรถเกียร์ AUTO จะสู้ Manual ได้หรือเปล่าครับ

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆในWEB นี้ด้วยนะครับ คือสนใจลงแข่งจริง เลยอยากเก็บข้อมูลก่อนลงแข่ง :eek:

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบ

2. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    1.ได้คับ มาลองก่อนได้เรย
    2.ลงได้ทุกรายการคับ ยิ่งลงเยอะ ยิ่งเป็นเร็ว ยิ่งเป็นนักแข่งอยู่แล้วก็คงเข้าใจว่าประสพการณ์สำคัญแค่ไหน
    3.ไม่มีปัญหาคับ แต่เสียเปรียบเรื่องอัตราเร่งนิดหน่อยคับ

welcome new gymkhana racer!
    :D
    [email protected]

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ผมโดนเกียร์AUTO มาหลายสนามแล้วนะครับ
    ต้องเอารถมาวิ่งดูก่อนนะครับว่าอาการรถเป็นอย่างไร
    แล้วมาแก้ไขกันนะครับ

4. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ของผมก็เกียร์ออโต้ครับ :D :D :D

5. NU53

641
    0
    0
    Thank...

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่แนะนำ เอาเป็นว่าเพื่อนๆที่โพส จะนำรถไปวิ่งที่ไหนกันบ้าง จะได้ตามไปสมทบ
    ขอบคุณครับ

ปล. ยังงัยก็ช่วยสอนด้วยนะครับ ถ้าได้ไปขับด้วยกัน ( ผมชื่อหนู นะ แล้วเพื่อนๆล่ะชื่อไรกันบ้าง ):p

6. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    แล้วถ้าเป็นเกียร์ออโต้ต้องปรับแต่งเกียร์รึเปล่าคับ
    อยากลองดูเหมือนกานคับ....

7. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ไม่ต้องคับผม
    :D
    [email protected]

8. NU53

641
    0
    0
    Thank RG7

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ ถ้ามีเทคนิคการขับรถเกียร์ AUTO แข่งช่วยแนะนำด้วยครับ...ขอบคุณล่วงหน้า:)

9. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    แข่งได้ มาลองก่อน อย่างเพิ่งรีบเสียตัง ลองแล้วไม่ดีค่อยทำยังไม่สาย :D :D

10. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ดีครับๆ.....จะได้มีคนมาเล่นกันมากๆสนุกดี :D

เมื่อตอนผมเล่นใหม่ๆผมก็ใช้รถเดิมๆเกียร์ AUTO แข่งครับ ตอนแลกก็ไม่ได้เรื่องพอแข่งไปๆ พี่ๆเขาก็ช่วยแนะนำจนขับดีขึ้นก็สามารถยืนรับถ้วยได้พอสมควรครับแต่รถมันสู่เขาไม่ได้เลยต้องทำเพิ่ม อิอิ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 ตุลาคม 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้