สอบถามอาการรถหน่อยครับ พอดีรถวิ่งทางไกลยาวๆความเร็ว 100-120 พอจอดรถ รอบค้างอยูที่...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อธิพัชร์ ศิริพงษ์หิรัญ, 17 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามอาการรถหน่อยครับ พอดีรถวิ่งทางไกลยาวๆความเร็ว 100-120 พอจอดรถ รอบค้างอยูที่ 1500-2000 ตลอดเลยครับ พอดับเครื่องสตาร์ทใหม่หายครับ แต่วิ่งในเมืองรถติดๆไม่เป็นครับอาการน่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ B14 เครื่อง GA15DE ครับ

1. แก็สหรือน้ำมัน

2. รถใช้แก๊สครับ แต่สับน้ำมันแล้วก็ค้างเหมือนเดิมครับ

3. ของผมเคยนานๆเปนที เปลี่ยนตัวชดเชยรอบก็หายไปเลย

4. มอเตอร์เดินเบาใช่ไหมครับ

5. เข้าเกียร์ N ใช่รึป่าว รอบถึงขึ้น 1500-2000

6. ใช่ครับผม

7. ถ้าปกติ เกียร์ n รอบจะอยู่ประมาณ 900-1000 ครับ

8. เวลาจอด ลองเปลี่ยนจาก N เป็น P ดูค

9. ถอดล้างเดินเบาครับแล้วดูท่ออากาศหลังแอร์โฟรว่ามีอะไรหลุดหรือเปื่อยทำให้อากาศรั่วได้ครับ

10. Ton Zaza

Ton Zaza Guest

0
    0
    0
    ลองดูพวกท่อแว็คคั่มอาจเสื่อมสภาพครับค่อยดูทีละน้อยๆ

11. อาจเป็นเพราะแก้สใกล้หมดครับ รถผมเคยเป็นและจะมีอาการวูบเวลาเปลี่ยนเกียร์ตอนนี้ถอดระบบแก้สออกอาการที่ว่าหายหมดทุกอย่างครับ

12. ตอนนี้ลองเปลี่ยนมอเตอร์เดินเบาดูแล้วครับ รู้สึกรอบเดินเบาตอนเปิดแอร์ใส่เกียร์อยู่มี่ 800-850 ครับ ส่วนอาการรอบค้างยังไม่ได้ทดสอบครับ ได้ผลอย่างไรจะแจ้งอีกทีครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ

13. มอเตอร์เดินเบาได้มากี่ตังครับ

ยกแอร์โฟว์มาครับผม เซียงกงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้