เปิดอ่างใหม่เร็วๆนี้

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 29 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    -------------------------------------------------------------------------------->>>>>>>>>>

คือ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องครั้งต่อไป

ผมจะถอดออกมา เพื่อจะใส่แม่เหล็กลงไปครับ

เลยอยากถามครับ ว่า แม่เหล็กไปแปะเฉยๆแล้วมันจะอยู่เลยใช่ไหมครับ

ผมกลัวมันไหลไปกับน้ำมันเครื่องครับ

แล้วก็ประเก็นอ่าง หาสั่งตัดดีๆได้ที่ไหนครับ

ผมไม่ชอบกาวครับ มันเยิ้มและรั่วง่ายครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กันยายน 2007
  2. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    หง่า..ไม่แปะไว้นอกถังอ่ะคบ..ปลอดภัยกว่า..อิอิ

3. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ติดนอกถัง แบบที่ คุณฝน บอกก็ได้ครับเวลาถ่ายน้ำมันเครื่องก็เอาแม่เหล็กออก เศษเหล็กมัน
    จะได้ออกมาด้วย ถ้าแม่เหล็กอยู่ในถังเศษเหล็กมันจะไม่ถูกถ่ายออกมากับน้ำมันนะครับ
    เพราะมันติดแม่เหล็กอยู่

จริงๆ ติดที่น๊อตถ่ายน้ำมันเครื่องอันเล็กๆก็พอแล้วครับผม ที่ผมทำก็คือเอาแม่เหล็กอันเท่าน๊อตถ่าย
    ยึดไว้ด้านในของน๊อตถ่ายน้ำมันเครื่อง แค่นี้ก็พอแล้วล่ะครับ :cool:V

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2007
  4. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ^_^

5. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เดี๋ยวไปลองทำมั่งดีฝ่า เหอๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้