ปกติรูล่างที่สั้นกว่า ถ้าใช้ปากเป่าหรือดูด มันจะตันมั้ยครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Pong Kiattisak, 18 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pong Kiattisak

Pong Kiattisak Guest

0
    0
    0
    ปกติรูล่างที่สั้นกว่า ถ้าใช้ปากเป่าหรือดูด มันจะตันมั้ยครับ ตัวนี้มันเป่าหรือดูดไม่ได้เหมือนมันตัน ผมลองดึงปลั๊กออก ตอนเครื่องยนต์ติด เหมือนว่ามันยังทำงานอยู่ แต่รอบเครื่องมันเเกว่งๆไม่นิ่งครับ

2. Kik Jathupat

Kik Jathupat Guest

0
    0
    0
    ต้องดูว่าเป็นโซลินอยแบบไหน เพราะมันมีทั้งแบบมีไฟแล้ววาล์วเปิด กับมีไฟแล้ววาล์วปิด

3. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    โซลินอย.. คือตัวไหนครับ

4. Kik Jathupat

0
    0
    0
    ในรูปนั่นแหละคือโซลินอยวาล์ว

5. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    มันต้องเสียบปลั๊กใช่มั้ยครับ วาล์วถึงจะเปิด

6. Kik Jathupat

0
    0
    0
    ต้องลองเทสคับว่าเป็นแบบไหน มีไฟ ต่อต่อไฟเข้า

7. Pong Kiattisak

0
    0
    0
  8. ตัวแบบนี้มีสองแบบครับ แบบที่ 1 สองทาง ไม่มีไฟเข้าเป่าไม่ได้ทั้งสองรู มีไฟเข้าเป่าข้างนึงลมจะออกอีกข้างนึง

9. แบบที่สอง มีสามทาง สามท่อ เวลาไม่มีไฟเส้นนึงจะตัน เส้นนึงจะเป่าทะลุเส้นที่เหลือ พอต่อไฟจะตรงกันข้าม

10. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    เมื่อกี้ผมเสียบปลั๊กแล้วชักออก ตอนเครื่องติด ไม่มีเสียงที่เครื่องยนต์เปลี่ยนแปลงการทำงาน คือ ไม่ว่าจะเสียบจะชัก ฟังจากเสียงรอบเครื่องเดินเท่าเดิมครับ สงสัยจะเสียจริงๆ

11. ต้องเปิดแอร์มันถึงทำงานนะ ไอ่ ห้อย'ย ก็ได้ว๊ะ

12. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    เมื่อกี้ลืมเปิดคับ...^^

13. แบบที่สอง สามทางสองท่อ สังเกตว่า กลางตัวจะมีช่องลม.เวลาปกติจะเป่าลมผ่านแล้วจะมีเสียงลมดังที่ตัวเรือน พอมีไฟลมจะออกอีกท่อนึงครับ

14. อย่าเสียบผิดช่องรอบเครื่องจะตกเพราะอากาศเข้านะ

15. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    ลองทำเเล้วครับเวลาเปิดแอร์หมุนพวงมาลัย เข้าเกียร์ รอบเครื่องตกลงไปเรื่อยๆเลยครับ เหมือนไม่มีอะไรชดเชยรอบเครื่อวเลยครับ

16. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    อะไรกันครับเสียบเข้าเสียบออก อิอิ

17. ลองสลับสายดู

18. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    ปลั๊กเเวคคั่มคับ..55

19. อะไรดีล่ะ Rider X Thailand 555

20. Pong Kiattisak

0
    0
    0
  21. Rider X Thailand

Rider X Thailand Guest

0
    0
    0
    ป๋องถ้าเป็นตัวเดิมที่ติดรถอยู่มันเสียนะตัวนั้นอ่ะ ผมลองซ่อมแล้วไม่หาย

22. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    ผมไปที่ร้านเค้าบอกว่าไม่เสีย แต่เค้าก็ทำให้ผมไม่ได้ครับ บางทีรอบตกจนดับไปเลยครับ

23. งั้นลองไปมองๆแถวคาร์บูนะแวคคั่มตัวบางๆ ฝั่งเดียวกัน มันดึง ตามคอมแอร์ป่าว ผ้าใบข้างในอาจจะขาด

24. Pong Kiattisak

0
    0
    0
    ตัวนี้นะ ลองดูว่าแอร์ทำงานแล้วมันดึงหรือป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้