+++ ขอความรู้หน่อยคับ น้ำมันเครื่อง - น้ำมันเกียร์ ยี่ห้อไหนน่าใช้คับ +++

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย BOY-SUPRA, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใช้น้ำมันเครื่อง - น้ำมันเกียร์ อะไรกันบ้างคับ

ปล . มีน้ำมันเกียร์ยี่ห้อไหนที่ดีกว่า " หัวจรวด " ป่าวคับ
    :D

2. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    ลืม !!! น้ำมันเฟืองท้ายด้วยคับ ... :D

3. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ใช้ TOTAL ทั้งน้ำมันเครื่อง10w50และน้ำมันเกียร์+เฟืองท้าย(ลิมิเต็ดสลิป)85w90ครับ

4. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ลืมบอกอีกนิดครับ น้ำมันเกียร์ เกียร์ฝาก เฟืองท้าย ใช้ทั้งหมด 4ลิตรกว่าๆนะครับ

ปล.อย่าถ่ายผิดรูนะครับมันมี น้ำมัน ayc acd ด้วยเดี๋ยวเป้นเรื่อง

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ตอนนนี้กะว่าจาใช้ total กับ top1 น้ำมันเบอร์ 50 เที่ยวที่แล้วใช้ของยี่ห้อ 1 เบอร์ 40

ชาร์พมันละลายไปแล้ว ส่วน น้ำมันเกียร์ใช้ vaoline ครับตัว หัวจรวดฝาแดง

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมใช้motul 10w40ครับ ส่วนน้ำมันใช้อยู่หลายยี่ห้ออะครับ โทเทล เพนซอย วาวโวลีน ปตท.ก็เคยใช้

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แนะนำ นมค.-นมก. TOTAL ทั้งคู่เลยครับ
    ผมใช้ Pensoil หัวจรวด มานานนับสิบปี

ทดสอบใช้ TOTAL วิ่งแดร๊ก ครั้งแรก ตอบได้เลยว่าดีกว่ามากครับ

เรื่อง นมค. นมก. ถ้ามีข้อสงสัยถามอาจาร์ยอ็อดได้เลยครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=98783

8. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมใช้ น้ำมันเครื่อง NEO
    น้ำมันเเกีบร์+เฟืองท้าย+เกีบร์ฝาก PenSoil หัวจรวจ
    แต่จะเปลี่ยนไปใช้ TOTAL คับ เค้าว่ากันว่าดีจิงๆ

9. LEO OIL

LEO OIL New Member Member

20
    0
    1
    อยากให้พี่น้องลองพิจารณาเป็นทางเลือกอีกทางครับ กับน้ำมันสังเคราะห์ราคาถูกที่สุดพร้อมบริการจากเราลีโอออยล์ ขอบคุณครับ
    linkตามนี้เลยครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?...86#post7917086

เรายินดีให้คำแนะนำแก่ลูกค้าทุกท่านในการเลือกใช้น้ำมันให้เหมาะสมกับเครื่องยนต์มากที่สุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้