สอบถามอีกครั้งครับรถผมสตารท์แล้วรอบเครื่องมันค้างพอถอดตัวนี้รอบเครื่องปกติอยากสอบถามว่า...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ชีพ ชีพ เมกะมุอุ, 17 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามอีกครั้งครับรถผมสตารท์แล้วรอบเครื่องมันค้างพอถอดตัวนี้รอบเครื่องปกติอยากสอบถามว่าถ้าผมถอดตัวนี่วิ่งจะเป็นไรไหมครับรถผมวิ่งแก๊สนะครับแต่พอสับเป็นน้ำมันรอบสวิงจนเกือบดับ

1. จูนน้ำมันให้ปกติไว้ก่อนครับ. พอสับมาแก๊สให้จูนที่แก๊ส. อย่างเดียวครับ.

2. Anuchart Junsig

Anuchart Junsig Guest

0
    0
    0
    ติดตามครับ!!เผื่อเสริมความรู้

3. จากรูปปลั๊กที่ถอดน่าจะเป็น Map Senser ปกติหากถอดปลั๊ก Map จะทำให้ไฟ Check Engine โชว์....แต่อาการที่บอกมาถอดปลั๊กแล้วรอบนิ่ง ขอเดาว่า ถ้า Map ไม่เสีย ก็น่าจะเป็นเรื่องของน้ำมันกับอากาศ

4. น่าจะmapเสียครับอยากทราบว่าตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ

5. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    เคยเห็นโพสแยกอะไหล่เครื่อง เอฟ 22 บี พี่ชีพลองติดต่อเขาดูครับ

6. ขอบคุณครับพี่หนึ่ง

7. ถ้าคิดว่าเป็นที่ Map Senser ลองหามาเปลี่ยนก็ได้คับ....แต่อยากจะบอกว่า Map จอง Honda ใช้แทนกันได้ไม่จำเป็นต้องตรงรุ่น แต่ต้องรหัสเดียวกัน.....ตัวนี้เป็น Map ที่อยู่บนคอไอดี จะมี 2 รหัส คือ 4250 กับ อะไรสักอย่างจำไม่ได้.....แค่ไปดูว่าของเก่ารหัสอะไร แล้วก็ไปหา Map มารหัสตรงกัน.....รหัส 4250 จะมีทั้งบน B16A / B20B / F22B....ส่วนราคาก็แล้วแต่ทักษะการต่อรองเลยคับ

8. Anuchart Junsig

0
    0
    0
    ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ^_^ชอบจัง ราคาขึ้นอยู่กะทักษะการต่อรอง

9. ถ้ารถเก่าแล้ว. แนะนำ ติดแก๊สแบบ ดูดนะครับ. จูนง่ายกว่า. เพราะถ้า. เครื่องเก่า มัน จะ. เพี้ยนง่าย. ถ้า ติดแบบ. หัวฉีด. ต้องใช้คอมจูน ครับ. ของผม จูนแล้ว. ขี่ไปสักพักก้อ จูนใหใหม่ ปัจจุบัน แบบดูดเลย. ปล. ประสบการส่วนตัวครับ ผม.

10. ถ้าผมถอดออกจะเป็นไรไหมครับ

11. ลองถอดดูได้ครับ ผมก็เคยลืมเสียบ เหมือนกัน. แต่จำไม่ได้ว่าเป็นไง

12. ขอเสริมเรื่องติดแก๊สหน่อยนะคับ.....ระบบหัวฉีดจะใช้งานดีกว่า สามารถจูนได้ใกล้เคียงน้ำมันมากกว่า แต่มีข้อเสียเรื่องการจูนอย่างที่เพื่อนๆ พูดไว้ แต่ถ้าช่างคนจูนระบบหัวฉีดเข้าใจและจูน Map แก๊สได้ดี ก็ไม่มีปัญหาอะไร....ในทางกลับกันระบบมิกซ์ซะอีก ถ้าผู้ใช้จูนเองไม่เป็น ต้องเข้าอู่พึ่งพาช่างบ่อยๆ แน่นอน แค่เปลี่ยนกรองอากาศระบบแก๊สก็เพี้ยนแล้ว

13. ตามนั้นครับ. ตามสภาพเครื่องครับ

แบบนี้พอได้ไหมคับ ทั้งชุด 550 คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้