ขอสอบถามหน่อยครับว่า น้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ accord 88 ใช้ยี่ห้อไหน กันครับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Boy Piti, 19 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boy Piti

Boy Piti Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับว่า น้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ accord 88 ใช้ยี่ห้อไหน กันครับ และเป็นสีอะไรครับ ถ้าใช้ของ honda ที่เป็นสีดหลืองจะได้ไม๊ครับ

2. ตัวเดวกับน้ำมันเกียรออโต้คับตราดาวก้อได้หาชื้อง่ายดี

3. Boy Piti

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ แต่ผมไปเติมของ honda ที่ดป็นสีเหลืองตัวนี้ เติมไปประมาณ 300 cc แล้วปั้มมีอาการหอนครับ

4. ติดเครื่องเดินเบาไว้แล้วเติมให้เต็มเดวก้อเงียบเองที่หอนน้ำมันยังขาดอยุ่

5. หมุนพวงมาลัยไปช้ายขวาด้วยน้ำมันจะได้เดินทั่วถืง

6. Boy Piti

0
    0
    0
    ผมดติมถึงขีด max แล้วนะครับพี่ แต่ยังมีเสียงหอน

7. Boy Piti

0
    0
    0
    เลยกลัวว่าจะเติมผิดประเภทครับ แล้ว แร็คจะมีปัญหาตามมาครับ

8. หมุนพวงมาลัยไปช้ายสุดขวาสุดสักพักเดวก้อหาย

9. Boy Piti

0
    0
    0
    ผมทำการเปลี่ยนโดยดับเครื่องแล้วใช้สายยางดูดจากกระปุก พักจนหมด แล้วถึงน้ำมันตัวที่ว่าเข้าไปครับ ประมาณ 300 cc ได้พอมาสตาร์ท ก็มีอากาีอย่างที่ว่าครับ

10. น้ำมันยังเข้าเพาเวอรไม่เต็มที่มีอากาศอยุ่น้ำมันที่เติมของเกียรออโต้ป่าวไม่ใช่น้ำมันเครื่องนะ

11. ทำตามที่บอกคับน้ำมันยังเดินไม่ทั่ว

12. Boy Piti

0
    0
    0
    ครับผม เดี่ยวจะลองกลับไปทดลองดูตามที่พี่แนะนำครับ น้ำมันืี่เติมเป็นน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ของ honda เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้