แอร์ไม่เย็นอ่ะ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย kunyos, 12 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kunyos

kunyos New Member Member

168
    0
    0
    สวีสดีครับทุก ๆ ท่านรบกวนหน่อยนะครับว่ามีน้อง BIRD ของใครแอร์ไม่เย็นบ้างครับแล้วมีวิธีแก้อย่างไรมีร้านที่เคยไปทำแล้วพอที่จะแนะนำได้บ้างหรือเปล่าครับว่าราคาประมาณเท่าไหร่ คือแบบว่าเรื่องมันเป็นอย่างนี้นะครับแอร์น้อง BIRD ของผมอ่ะครับเวลาขับกลางวันเปิดแอร์เบอร์ 4 มันก็ยังร้อนตับ/ไต/ไส้พุงแทบจะแตกอ่ะครับแต่ในทางกลับกันเวลาขับกลางคืนเปิดแค่เบอร์ 1 เย็นยะเยือกเชียวครับ หวังว่าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปนะครับสำหรับผู้ที่เคยประสบพบเจอมาก็ช่วยแบ่งปันประสบการณ์การแก้ไขให้บ้างนะครับ ( ห้ามตอบว่างั้นก็ขับแต่กลางคืนดิจะได้เย็น ๆ ) ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบที่จะตอบให้ผมได้นำกลับไปแก็ไขน้อง BIRD คันเก่ง

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม............
    รถมี Film กรองแสง + กันความร้อนไหมครับ......

อิอิ
    :D

3. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ถ้าทางจะยังมะได้อ่านกระทู้ แอร์ร้อนสู้แดดไม่ได้ แก้ปัญหาได้ด้วยเงิน 100 บาทครับ ผมทำมาแล้ว เย็นครับ

ลองอ่านดูครับ อิอิ

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ตรวจน้ำยาแอร์รึยังคับว่าพร่องมั้ย ถ้าไม่รู้แวะร้านแอร์
    ให้เค้าดูเบื่องต้นก่อนนะ......

5. JOEU11

JOEU11 New Member Member

37
    0
    0
    ไปลองมาแล้วครับ ไกล พอดู ครับ ก็โอเค ครับ เย็นฉ่ำ แต่ไปทำตอนเย็น เสร็จตอนค่ำๆ ก็ เลย เย็น ด้วย เดียว พรุ่งนี้ ไปลองกลางวัน ถ้า โอเค จะกลับมาแจ้งให้ ทราบ ผม เสียไป 400 บาท เพราะล้าง บวกไล่น้ำยาแอร์ด้วยครับ ทำความเย็นได้ 6.4 องศา ครับ จากที่เขาไป อยู่ที่ 11.7 องศา เค้าแจ้งผม ว่าที่ได้ 6.4 องศา เพราะ คอมแอร์ตัด พี่เค้าทำโดยการเปืดแอร์เบอร์ 4 ทุกอย่างเปิดสุดๆๆ ทุก อย่าง เปิดแอร์ ตลอดที่ทำ ไม่มีการเร่งเครื่องยนต์ ใช้เวลาทำประมาณ 1 ชั่วโมง ได้ ที่ 6.4 องศา ครับ เดียวพรุ่งนี้ จะทดสอบ ตอนกลาววัน หน่อย ว่าโอเคไหม แล้วจะมาแจ้งให้ สมาชิก ทราบนะครับ

6. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ไปทำที่ไหนกันน่ะคับ

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ผมไม่เห็นต้องทำเลย เบอร์ 1 กลางวันยังหนาวเลย ลองดูได้ครับ อิอิ กลางคืนแทบปิดแอร์เลยหละ

8. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    บีบี แอร์เย็น

:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กันยายน 2007
  9. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ตอนนี้หนาววววววๆๆๆ...อิอิ

10. zombieuster

zombieuster New Member Member

156
    2
    0
    คอมไม่มีแรงอัดป่าว

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แวะให้ร้านแอร์ดูอะแหละ ซ่อมไม่ซ่อมมาว่ากันอีกที อย่าเดากัน
    เรื่องแอร์เดายาก ตัวแปร มีหลายอย่าง
    อิอิอิอิอิอิอิอิอิ.......

12. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    แต่ถ้าโดนค่าซ่อมแพงๆๆ รับรองคับ หนาวแน่

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เป็นไปได้.......อิอิอิอิ...

14. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ของเค้าดีจริง............... :D

15. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม.....

16. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ลองทำเองแล้วเหมือนกัน เยี่ยมครับ

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เอาแอร์ออกไปเลยครับ จะได้ไม่มีปัณหา แอร์ไม่เย็น :D

18. kunyos

kunyos New Member Member

168
    0
    0
    อ่านแล้วครับลองทำแล้วด้วยครับ

คือแบบว่าขอบคุณนะครับสำหรับทุก ๆ คำตอบที่มีประโยชน์แต่เรื่องติดฟิลม์กรองแสงกับลองล้างคอยส์ร้อนอ่ะครับคือผมทำแล้วครับฟิลม์กรองแสงรอบคันที่ 60 % ครับแล้วก็ลองทำความสะอาดคอยส์ร้อนดูแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมเลยลองมาถามคนในคลับดูอ่ะครับว่าใครเจอปัญหาประมาณนี้บ้างเพื่อจะได้มาแบ่งปันความรู้กันบ้างอ่ะครับดีกว่าไปลองผิดลองถูกที่อู่แล้วโดนขูดเลือดขูดเนื้อแถมไม่ได้แอร์ที่เย็นขึ้นกว่าเดิมอีก ปล..หากว่าท่านผู้รู้ท่านใดจะมีคำแนะนำประการใดอีกกรุณาชี้แนะด้วยนะครับว่าร้านไหนแถวไหนที่ได้ไปทำมาแล้วสามารถใช้งานได้ดีแถมราคาถูกก็ช่วยบอกกันบ้างนะครับขอบคุณครับ

19. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ดูมานนนตอบบบบ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ม่ายช่ายรถเมิงนะเว้ยยยยยไม่มีแอร์อ่ะ:D:D:D

20. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เอ้าๆ เล่นกันเองแล้ววุ้ย อิอิอิอิ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

21. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D:D:D:D

:D อืม........
    รถแข่งครับ รถแข่ง..... :D

:D อืม.......
    ระวังเรื่อง Film นิดนึงนะครับ เรื่องกรองแสง กับ กรองความร้อน
    Film มืดๆ ก็อาจไม่กรองความร้อนได้เสมอไปครับ..... :D

22. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม...

23. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ลองหาอะไรมาบังคอนโซลดูครับ เผื่อช่วยได้บ้าง

ติดฟิลม์บานหน้าที่สะท้อนแสงสักนิดดดดด(นิดเดียวพอ เดี๋ยวคันหน้าจะสรรเสริญบรรพบุรุษเอา) ก็ได้

ถ้าไม่พอก็ ติดผ้าม่านเต็มบานหน้ามันเลย :D

24. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิอิอิอิ....

25. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ม่านรูดดดดดดดดดดดดดดดด

26. madboy

2,808
    11
    38
    5555 สมน้ามน่า อิอิ แอร์ไม่เย็นเหมือนกรู อิอิ :D:D:D:D

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;););););););););):eek:

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    พอกันเลย.......:cool::cool::cool::cool:

29. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    ตามหลักแล้ว............อิอิ
    กลางวันต้องเย็น
    กลางคืนต้องหนาว
    ถึงจะถือว่าผ่าน...............อิอิ

30. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ฟีลม์ผม เก็บความร้อน 60% ครับ ดำอย่างเดียว ความร้อนก็เก็บอย่างเดียว อิอิ ว่าจะเปลี่ยนเป็นสีชาและ จะได้เย็นชา 55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้